- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 20 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ชวนเด็กไทยเรียนภาษาจีนพื้นฐาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/09/nan.jpg)
ในยุคปัจจุบันที่ภาษาจีนกลางเป็นภาษาของคนทั่วโลก โรงเรียนสอนภาษานานมี จัด หลักสูตรภาษาจีนกลางสำหรับเด็ก อายุ 5 -11 ปี เพื่อเรียนรู้ภาษาจีนไว้ต่อยอดในอนาคต เหมาะสำหรับน้องๆ ทั้งที่มีพื้นฐาน และไม่มีพื้นฐานด้านภาษาจีนมาก่อน การเรียนการสอนครอบคลุมทักษะการฟัง พูด อ่านและเขียน เริ่มตั้งแต่การเรียนการออกเสียง Pinyin การฝึกเขียนอักษรจีน การอ่านคำศัพท์และประโยคง่ายๆ รวมถึงการฝึกทักษะการฟังสำเนียงที่ถูกต้องและการปฏิบัติตามคำสั่งจากครูเจ้าของภาษา ที่มุ่งมั่นและเอาใจใส่ตลอดหลักสูตร บทเรียนเข้าใจง่าย โดยเริ่มจากสิ่งใกล้ตัวในชีวิตประจำวัน สอดแทรกวัฒนธรรมประเพณีและคุณธรรมจีน
เรียนภาษาจีนกลางพื้นฐานเข้าใจง่าย แบ่งเป็น 3 ระดับ ใช้เวลาศึกษาระดับละ 30 ชั่วโมง สามารถเลือกเรียนได้ทั้งแบบกลุ่มและเดี่ยว สนใจสมัครได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ที่โรงเรียนสอนภาษานานมี ชั้น 4 ถนนสาทรเหนือ สอบถามเพิ่มเติม 02-648-8000
You must be logged in to post a comment Login