- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 21 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
“อภัยภูเบศร”จัดอบรมสปาภาคประชาชน ฟรี!
ปัจจุบันนักท่องเที่ยวหันมาให้ความสนใจกับการท่องเที่ยวเชิงสุขภาพมากขึ้น โดยเฉพาะสปาและการนวดไทยที่สร้างรายได้ไม่น่อยกว่า 20,000 ล้านบาท โรงพยาบางเจ้าพระยาอภัยภูเบศรได้รับการสนับสนุนจากจังหวัดปราจีนบุรีให้จัดตั้งศูนย์ฝึกอบรมสปา เพื่อพัฒนารูปแบบการบริการบนแนวความรู้ทฤษฎีการแพทย์แผนไทย เพื่อส่งเสริมให้เกิดการสร้างงานและผลิตผลิตภัณฑ์สปาจากสมุนไพรไทย
ดังนั้น ในการสร้างความเข้าใจให้ผู้บริโภคเข้าใจและเห็นความสำคัญของการนำทฤษฎีการแพทย์แผนไทยมาใช้ดูแลตนเองเบื้องต้น ศูนย์ฝึกอบรมอภัยภูเบศร เดย์สปา จึงจัดกิจกรรมอบรมให้กับผู้บริโภคที่สนใจการให้บริการสปาโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย การอบรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์หลักเพื่อเป็นการจัดกิจกรรมเผยแพร่ความรู้สมุนไพรไทยและความรู้ด้านการดูแลสุขภาพตามวิถีภูมิปัญญาไทย อีกทั้งเป็นการสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับรูปแบบการให้บริการของอภัยภูเบศรเดย์สปา ให้กับผู้บริโภคที่สนใจการให้บริการสปาไทย โดยมีกิจกรรมที่น่าสนใจ ได้แก่ การค้นหาเจ้าเรือนตนเอง การปฏิบัติตัวด้านอาหาร ยา ออกกำลังกาย และใช้ชีวิตเพื่อปรับเข้าสู่สมดุลของตนเอง การฝึกปฏิบัติปรุงอาหารสุขภาพ และดูแลความงามตามเจ้าเรือน การฝึกอบรมครั้งนี้ เน้นให้ลงมือปฏิบัติจริง เน้นให้เกิดการเรียนรู้ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5 เพื่อให้ผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรมสามารถนำไปประยุกต์ใช้ในการดูแลสุขภาพของตนเองและครอบครัว ซึ่งเป็นอีกแนวทางหนึ่งที่ทำให้มีสุขภาพดีที่ยังยืน
การอบรมข้างต้นจะจัดขึ้น ในวันเสาร์ที่ 1 ตุลาคม 2559 เวลา 8.30 – 16.00 ณ โรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศร สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมและติดต่อของลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมได้ที่อภัยภูเบศร เดย์ สปา โทร 037-211088 ต่อ 3123 , 037-217127 ตั้งแต่วันนี้ – 28 กันยายน 2559
You must be logged in to post a comment Login