- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 23 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
เชิดชูครูศิลป์ของแผ่นดินประจำปี2559
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/09/pom1.jpg)
ศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ (องค์การมหาชน) จัดกิจกรรม “เชิดชูครูศิลป์ของแผ่นดิน” ประจำปี 2559 เจริญรอยตามเบื้องยุคลบาทสืบสานสมบัติแผ่นดินให้คงอยู่ เฟ้นหาครูศิลป์ของแผ่นดินที่มีผลงานโดดเด่น เปี่ยมด้วยภูมิปัญญาและประสบการณ์อันทรงคุณค่า พร้อมดำรงรักษางานหัตถศิลป์แบบดั้งเดิมให้คงอยู่ มีผู้ที่ได้รับคัดเลือกในปีนี้ทั้งสิ้น 11 ท่าน เข้ารับมอบโล่เกียรติยศจาก นายธานินทร์ กรัยวิเชียร องคมนตรี ณ ศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ (องค์การมหาชน) อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา พร้อมจัดแสดงผลงานและชีวประวัติ ณ ศาลาพระมิ่งมงคล ศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ (องค์การมหาชน) เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login