- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 mins ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เพิ่มเสน่ห์ให้ดวงตาคู่สวยด้วย ลอรีอัล ปารีสฯ
เทรนด์สีสันของดวงตาที่ยังคงฮอตอินเทรนด์อยู่ตลอดเวลาบนทุกรันเวย์ของโลกคงหนีไม่พ้น “สโมกกี้อาย”ลอรีอัล ปารีส เมคอัพ ดีไซน์เนอร์ แบรนด์เครื่องสำอางระดับโลก ส่งพาเลทอายแชโดว์มาให้สาวไทยผู้หลงใหลในการแต่งแต้มสีสันให้ดวงตา กับลอรีอัล ปารีส คัลเลอร์ ริช ลา พาเลท ออมเบร(L’Oreal Paris Color Riche La Palette Ombree)อายแชโดว์ พาเลท ที่คัดสีสันสุดคูลมาให้เลือกใช้ถึง 10 เฉดสี โดยเน้นไปที่โทนสีเข้มอย่างสีดำสุดคลาสสิคที่มีลูกเล่นด้วยกลิตเตอร์ดูวิ๊งแบบสุดๆ สีน้ำเงินกับสีม่วงมาเอาใจสาวแฟชั่นนิสต้าที่ชอบเติมสีสันให้ไม่น่าเบื่อ หรือจะเน้นความหรูหราด้วยสีทองก็มีมาให้เลือกในพาเลท ส่วนโทนสีอ่อนอย่างเช่นสีขาวชิมเมอร์ สีครีมก็ยังคงมีไว้ให้เลือกใช้สำหรับวันเบาๆ แต่ความพิเศษอีกอย่างของพาเลทนี้จะอยู่ที่สีในช่องที่ 3 นอกจากนำมาทาลงบนเปลือกตาแล้วยังสามารถนำมาเฉดดิ้งที่สันดั้งให้ดูมีมิติได้อีกด้วยมาพร้อมกับแปรง 2 หัว ที่มีทั้งด้านพู่กันสำหรับเกลี่ยสีให้ทั่วเปลือกตาพร้อมช่วยเบลนด์สีให้กลืนไปด้วยกันไม่โดดเด้งออกมา อีกด้านคือหัวฟองน้ำเหมาะสำหรับใช้แต้มสีลงบนเปลือกตาในจุดที่ต้องการเน้นให้สีสดชัดโดดเด่น และคงไว้ด้วยเนื้อสัมผัสนุ่มลื่น เรียบเนียน ให้เม็ดสีสดชัดเนรมิตดวงตาคู่สวยให้เปล่งประกายเจิดจรัสเพื่อสาวเอเชียโดยเฉพาะ
Tips ง่ายๆที่ให้สาวๆใช้ได้ทุกวัน
1. เลือกสีที่อ่อนที่สุดสำหรับใช้เป็นไฮไลท์ ระบายบริเวณโหนกคิ้ว ช่วนสร้างมิติให้กับใบหน้าอีกทางหนึ่ง
2. เลือกสีที่เข้มขึ้นมาอีกหนึ่งเฉด สำหรับระบายให้ทั่วเปลือกตา
3. เลือกสีเข้มปานกลางสำหรับคัดเบ้าตา โดยการใช้แปรงเบลนด์ให้สีดูฟุ้งไปกับเปลือกตา
4. และขั้นตอนสุดท้ายเลือกสีที่เข้มที่สุดสำหรับระบายในส่วนของหางตา เพื่อให้ดวงตาดูมีมิติมากขึ้น
*เคล็ดไม่ลับ เวลาทาอายแชโดว์ให้ใช้แปรงแตะสีลงบนเปลือกตา แทนการระบายเพื่อความกลมกลืนของสีและเปลือกตา
เนรมิตสโมคกี้อายดั่งมือโปรในพาเลทเดียวกับลอรีอัล ปารีส คัลเลอร์ ริช ลา พาเลท ออมเบร(L’Oreal Paris Color Riche La Palette Ombree)ราคาเพียง 649 บาทเฉพาะวัตสันเท่านั้น!!
ติดตามข่าวสารและกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ http://www.lorealparisthailand.comhttp://www.lorealparisthailand.com/makeup/www.facebook.com/lorealparisthailand
You must be logged in to post a comment Login