- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 24 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
เปิดแล้ว LE SALON DE L’Atelier de Joël Robuchon ที่เซ็นทรัล เอ็มบาสซี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/09/LE-SALON.jpg)
หลังจากประสบความสำเร็จกับการเปิดสาขาแรกในกรุงเทพฯ ที่มหานคร คิวบ์ ภายใต้ชื่อ “L’Atelier de Joël Robuchon – Bangkok” ปีนี้ เชฟโจเอล โรบูชง เจ้าของตำนานมิชลินสตาร์ที่มากที่สุดในโลกตอกย้ำความสำเร็จอีกครั้งด้วยร้านอาหารแห่งที่ 2 ให้แฟนๆ ได้ลิ้มลองตำนานความอร่อยระดับมิชลินสตาร์ ณ แหล่งช้อปปิ้งสุดหรูใจกลางกรุง ศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี ในคอนเซ็ปต์ All-day Dining ภายใต้ชื่อร้าน “LE SALON DE L’Atelier de Joël Robuchon” (เลอ ซาลง เดอ ลัตเตอลิเย เดอ โจเอล โรบูชง) ให้บริการอาหารฝรั่งเศสมื้อเบาๆ ที่สามารถทานได้ตลอดทั้งวัน แต่อัดแน่นด้วยคุณภาพชั้นเลิศระดับพรีเมี่ยม โดยยกขบวนเมนูของหวานนานาชนิด ทุกจานคัดสรรวัตถุดิบชั้นเลิศ กรรมวิธีการประกอบอาหารที่พิถีพิถัน และการบริการมาตรฐานสไตล์โรบูชง เรียกได้ว่ายกเอาสาขาที่คิวบ์มาจำลองไว้ที่เซ็นทรัล เอ็มบาสซีเลยทีเดียว
LE SALON DE L’Atelier de Joel Robuchon เปิดให้บริการแล้ววันนี้ ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี ชั้น G เวลา 10.00 – 21.00 น. ข้อมูลเพิ่มเติมที่ salon@robuchon-bangkok.com และ www.facebook.com/atelier.bkk
You must be logged in to post a comment Login