- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 24 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ททท.ภูเก็ตชวนร่วมงานประเพณีถือศีลกินผักภูเก็ตประจำปี 2559
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/09/Phuket-Chinese.jpg)
การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) ภูเก็ต ชวนร่วมงาน “ประเพณีถือศีลกินผักภูเก็ต ประจำปี 2559” ประเพณีเก่าแก่ของชาวไทยเชื้อสายจีน จ.ภูเก็ต ที่สืบทอดมากว่า 200 ปี เชิญเข้าร่วมพิธีกรรมศักดิ์สิทธิ์และพบกิจกรรมตลอด 9 วัน 9 คืน ได้แก่ พิธียกเสาโกเต้ง สัญลักษณ์ของการเริ่มเทศกาลกินเจ พิธีลุยไฟ สะเดาะเคราะห์ เดินบันไดมีด และชมขบวนแห่พระศาลเจ้าต่างๆ อิ่มบุญ เสริมบารมี และรับพรตลอดเทศกาลถือศีลกินผัก ในวันที่ 1-9 ตุลาคม 2559 ณ ศาลเจ้าทั่วจังหวัดภูเก็ต
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม โทร. 076-211-036, 076-212-213 หรือ Call Center 1672 เบอร์เดียวเที่ยวทั่วไทย
You must be logged in to post a comment Login