- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
อิ่มท้องรับบุญใน“กินเจ@Porto Chino”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/09/Suthep-Panyasakorn.jpg)
สุเทพ ปัญญาสาคร กรรมการผู้จัดการ บริษัท ดี-แลนด์ พร็อพเพอร์ตี้ จำกัด ผู้บริหาร “พอร์โต้ ชิโน่” กล่าวถึงภาพรวมของการจัดแคมเปญ “กินเจ @ Porto Chino” ประจำปี 2559 ว่า สำหรับผู้ที่ทานอาหารเจจะมีอยู่ 2 กลุ่ม คือกลุ่มคนที่ทานเจเป็นประจำทุกปี และกลุ่มของคนรุ่นใหม่ที่ใส่ใจสุขภาพ โดยมองว่าในปัจจุบันอาหารเจมีความหลากหลายและหาทานได้ง่ายขึ้น พอร์โต้ ชิโน่ จึงเดินหน้าเติมเต็มทุกความต้องการ โดยรวบรวมเมนูเจเด็ดๆ จากร้านอาหารชื่อดังภายในมอลล์กว่า 30 เมนู ร่วมเสิร์ฟความอร่อยให้อิ่มท้องแบบไม่มีเบื่อตลอด 10 วันเต็มๆ
สำหรับเมนูเด็ดที่พอร์โต้ ชิโน่ ได้คัดสรรมาเสิร์ฟ ประกอบไปด้วยเมนูพิซซ่าบางกรอบเจ สลัดเจ พาสต้าซอสโหระพาเจ จาก The Pizza Company สปาเก็ตตี้ขี้เมาเจ แกงเผ็ดไก่ย่างเจ ข้าวกล้องงอกเต้าหู้ผัดฉ่า ข้าวคีนัวไก่ย่างน้ำตก เส้นจันท์ผัดไทย จาก S&P เมนูสุกี้เจจาก MK Restaurants และอีกหลายเมนูเด็ดจากร้านดังในฟู้ดพอร์ท แหล่งรวมความอร่อยระดับตำนานเมืองมหาชัย อาทิ เมนูเห็ดผัดฉ่าราดข้าวเจ จากร้านพงษ์พันธ์ ซีฟู้ด เมนูก๋วยจั๊บเจ จากร้านโจ๊กตาสวย มหาชัย และอีกกว่า 30 เมนู ที่พร้อมให้เลือกทานกันได้แบบไม่มีเบื่อ
อิ่มของคาวแล้วก็ต้องมาต่อของหวานและเครื่องดื่ม ที่พอร์โต้ ชิโน่พร้อมเสิร์ฟทั้ง บัวลอยเผือก สาคูถั่วดำมะพร้าวอ่อน เต้าทึงร้อน บัวลอยน้ำขิง กล้วยไข่บวดชี กาแฟนมถั่วเหลือง น้ำผลไม้ปั่น จากร้าน S&P หรือใครอยากลองเมนูแปลกใหม่ ต้องแวะมาที่ร้านไทเกอร์ แม่กลอง ที่มาพร้อมกับเมนู ลุงดำ สตอร์เบอรี่มิกซ์เบอรี่ คอฟฟี่ซันเซ็ต เป็นต้น นอกจากนี้ ยังสามารถแวะช็อปผักผลไม้สดๆ จาก Foodland Supermarket ได้อีกด้วย
เทศกาลถือศีลกินเจ เป็นโอกาสดีที่เราจะได้ร่วมใจกันละเว้นเนื้อสัตว์ หันมาทานผักผลไม้และดูแลสุขภาพมากขึ้น ซึ่งอาหารเจดีๆ มีประโยชน์ในปัจจุบันก็หาได้ง่าย อร่อย และมีความหลากหลาย จึงอยากจะขอชวนมาร่วมอิ่มท้องในเทศกาลบุญแบบนี้ร่วมกันครับ
You must be logged in to post a comment Login