- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“OK SHOPPING” ตั้งธงเบอร์ 1 ในอาเซียน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/10/OK-Shopping.jpg)
นายกฤชนัท สิงหรัตน์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท โอเค ช้อปปิ้ง อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ผู้จัดจำหน่ายสินค้าสุขภาพและความงามแบบครบวงจร เปิดเผยว่า ธุรกิจตลาดอาเซียนในกลุ่มสินค้าสุขภาพและความงามมีแนวโน้มการเติบโตค่อนข้างสูง หลังผู้บริโภคให้การตอบรับสินค้าของไทยค่อนข้างดีในงาน “Viet Beauty” ณ ประเทศเวียดนาม โดยนำทัพสินค้าสุขภาพ และความงาม กว่า 100 แบรนด์ ภายใต้บริษัท โอเค ช็อปปิ้ง อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด อาทิ แบรนด์ Chi’ De, lady ribbon, Rayshi, Savvy, Mesmeric, Queen B, Zest, B Way Cosmetic เป็นต้น ร่วมออกบูธแสดงสินค้า เพื่อโชว์ศักยภาพมาตรฐานผลิตภัณฑ์สุขภาพและความงามในฐานะผู้ประกอบการไทย พร้อมดันสินค้าบุกขยายตลาดอาเซียน ภายใต้แนวคิด “New Channel Platform of AEC Health and Beauty”
นอกจากนี้ ในช่วงไตรมาสสุดท้ายปีนี้ บริษัทฯ วางแผนสร้างความแข็งแกร่งของแบรนด์โอเค ช้อปปิ้งในได้ให้มากขึ้น พร้อมพัฒนาระบบไปสู่การเป็น “One Stop Shopping Service” โดยตั้งเป้าเป็นแบรนด์อันดับ 1 ในกลุ่มสินค้าเพื่อสุขภาพและความงาม ที่สมบูรณ์แบบในภูมิภาคอาเซียน รวมถึงขยายตลาดไปยังประเทศอื่นๆ ในอาเซียน อาทิ ฟิลิปปินส์ มาเลเซีย สิงค์โปร์ เป็นต้น มั่นใจปีนี้ยอดขายตลาดในกลุ่ม AEC จะมีอัตราเติบโตไม่น้อยกว่า 200% จากปีก่อน ปัจจุบันโอเค ช็อปปิ้ง มีทั้งหมด 9 สาขาใน 3 ประเทศ ได้แก่ ไทย ลาว เมียนมา คาดจะขยายครบ 15 สาขาภายใน 3 ปี
You must be logged in to post a comment Login