- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 17 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สถาปนิกอีสาน’59 สู่อนาคตอย่างยั่งยืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/10/poster.jpg)
สมาคมสถาปนิกสยาม ในพระบรมราชูปถัมภ์ โดยกรรมาธิการสถาปนิกอีสานฯ จัดงาน สถาปนิกอีสาน’59 ภายใต้แนวคิด Back to the Future สู่อนาคตอย่างยั่งยืน โดยเปิดเวทีเสวนา “เป็น อยู่ อย่าง Eco” และ “เปลี่ยนหลังคาบ้านเป็นเงินเก็บดอกเบี้ยสูง” รวมถึงมีกิจกรรมที่น่าสนใจอีกมากมาย อาทิ คลินิกหมอบ้าน การจัดแสดงนิทรรศการผลงานวิชาชีพสถาปัตยกรรมของสถาปนิกภูมิภาคอีสาน นิทรรศการผลงานของนักศึกษาจากสถาบันต่างๆ การอนุรักษ์สถาปัตยกรรมพื้นถิ่น และบริการให้คำปรึกษาด้านการออกแบบก่อสร้างและซ่อมแซมอาคาร พร้อมรับแบบบ้านฟรี ฯลฯ ทั้งนี้ ขอเชิญประชาชน นักศึกษา และผู้สนใจเข้าชมงานโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ในระหว่างวันที่ 21-23 ตุลาคม 2559 ณ ลานลูกยางลิ่วลม ชั้น 1 ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลพลาซ่า อุบลราชธานี ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.asa.or.th/th/node/148661
You must be logged in to post a comment Login