- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ศิริราชจัดพิธีบำเพ็ญกุศลถวายแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช 19 และ 20 ต.ค. 59
คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล ม.มหิดล จัดพิธีบำเพ็ญกุศลถวายแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช โดยมี ศ.ดร.นพ.ประสิทธิ์ วัฒนาภา คณบดีคณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล เป็นประธานจัดงาน โดยมีผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร นักศึกษา และประชาชนทั่วไปร่วมในพิธี ดังนี้
วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2559 เวลา 10.30 น. พิธีบำเพ็ญกุศลสัตตมวาร (7วัน) ณ ห้องจุฬาภรณ์ ตึกสยามินทร์ ชั้น 2
วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2559 เวลา 07.00 น. พิธีทำบุญตักบาตร พร้อมด้วยพิธีถวายสักการะและกล่าวสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ พร้อมปฏิญาณตนสืบสานพระราชปณิธาน ณ บริเวณพระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก
You must be logged in to post a comment Login