- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
กรุงไทยงดกิจกรรมปั่นจักรยานการกุศล“เชิญตะวัน ปั่นเพื่อโลก Bike for Peace
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/10/ChernTawanNoBike.jpg)
นางศิริพร นพวัฒนพงศ์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ สายงานสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร ธนาคารกรุงไทย เปิดเผยว่า ตามที่ ได้มีประกาศสำนักพระราชวัง เรื่อง พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพล อดุลยเดช มหิตลาธิเบศรรามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิราช บรมนาถบพิตร สวรรคตลงเมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2559 ทางคณะรัฐมนตรีได้ประกาศขอความร่วมมืองดกิจกรรมมหรสพเป็นเวลา 30 วัน เพื่อร่วมถวายความอาลัยพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช นั้น
ทั้งนี้ ธนาคารกรุงไทยได้เคยกำหนดจัดกิจกรรม ปั่นจักรยานการกุศล “เชิญตะวัน ปั่นเพื่อโลก Bike for Peace” ร่วมกับกระทรวงการคลัง และเครือข่ายชมรมจักรยานจังหวัดเชียงราย ในวันที่ 5 พฤศจิกายน 2559 เพื่อนำรายได้ทั้งหมดถวายวัดครึ่งใต้ สมทบทุนก่อสร้างห้องพักผู้ปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน ณ ศูนย์วิปัสสนาสากลไร่เชิญตะวัน จ.เชียงราย ดังนั้นธนาคารจึงของดกิจกรรมปั่นจักรยานดังกล่าว
อย่างไรก็ตาม สำหรับผู้สมัครร่วมกิจกรรมดังกล่าวที่มีความประสงค์จะบริจาคค่าสมัครเพื่อสมทบทุน ดังกล่าว สามารถรับเสื้อปั่นจักรยาน ปลอกแขน ผ้าบัฟ เหรียญ Finisher ตามประเภทที่ลงทะเบียน ณ สถานที่ที่ระบุไว้ ในวันที่ 2 พฤศจิกายน 2559 และหากผู้สมัครไม่ประสงค์จะบริจาคค่าสมัคร สามารถแจ้งขอรับเงินคืนได้ที่ e-mail: warangphorn.kulthiwaulasewi@ktb.co.th ภายในวันที่ 26 ตุลาคม 2559 ทั้งนี้ หลังจากวันที่ 26 ตุลาคม แล้ว ธนาคารจะนำเงินค่าสมัครทั้งหมดที่ไม่มีการแจ้งขอคืนค่าสมัครนำถวายวัดครึ่งใต้เพื่อสมทบทุนดังกล่าว
สอบถามรายระเอียดเพิ่มเติมได้ที่ นายสุเมธ ขาวนวล โทร. 0-2208-3221 หรือ นางผกาพันธุ์ ใจสุทธิ์ โทร. 0-2208-3525 หรือ สำนักงานเขตเชียงราย โทร. 053-717-738-39
You must be logged in to post a comment Login