- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
พลังที่ยิ่งใหญ่! / โดย นายหัวดี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/10/4435c.jpg)
คอลัมน์ : ฉุก(ละหุก)คิด
ผู้เขียน : นายหัวดี
วันเสาร์ที่ 22 ตุลาคม เวลา 13.00 น. บริเวณถนนหน้าพระลาน กำแพงพระบรมมหาราชวัง และท้องสนามหลวง เป็นอีกวันที่จะเห็นประชาชนไทยนับหมื่นนับแสนคนมาร่วมกันร้องเพลง “สรรเสริญพระบารมี” เพื่อร่วมน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ และร่วมแสดงความอาลัยแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9
ที่สำคัญจะมีการบันทึกภาพประวัติศาสตร์ที่แสดงถึงความรักอันยิ่งใหญ่ ความผูกพัน และความอาลัย ของประชาชนไทยที่มีต่อในหลวงรัชกาลที่ 9 จัดทำเป็นภาพยนตร์และวีดิทัศน์สำหรับฉายในโรงภาพยนตร์ทั่วประเทศและสถานีโทรทัศน์ช่องต่างๆ
การเตรียมการถ่ายทำภาพยนตร์ครั้งนี้ จะเป็นการบันทึกเสียงเพลงที่ประชาชนขับร้องสดร่วมกับวงดนตรี Siam Phiharmonic Orchestra และคอรัส 100 คน โดย “สมเถา สุจริต” ควบคุมการบรรเลงและถ่ายทำภาพยนตร์โดย “ม.จ.ชาตรีเฉลิม ยุคล” ใช้กล้องถึง 25 ตัว เครน 3 ตัว และโดรนถ่ายมุมสูงอีก 2 ตัว
ประชาชนที่จะร่วมกิจกรรมต้องเดินทางไปถึงมณฑลพิธีท้องสนามหลวง ประมาณ 10.00 น. เพื่อซักซ้อมความเข้าใจ แต่งกายด้วยชุดสุภาพสีดำและนำเทียนสีขาวไปด้วย
ถือเป็นงานยิ่งใหญ่ที่ประชาชนไทยจะแสดงพลังความจงรักภักดีต่อในหลวงรัชกาลที่ 9 ให้ขจรขจายไปทั่วโลก ต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ โทรศัพท์ 08-9949-5629
You must be logged in to post a comment Login