- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 8 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
กู๊ดเยียร์ฯลุยขยายธุรกิจยางสำหรับเครื่องบิน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/11/454a5fd9-aac2-4e98-b4bf-3de6d67b9d37.jpg)
มร. ฟินบาร์ โอคอนเนอร์ กรรมการผู้จัดการบริษัท กู๊ดเยียร์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) กล่าวว่าบริษัท จัดประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้น เมื่อวันที่ 17 พฤศจิกายน 2559 โดยได้มีการอนุมัติแผนการลงทุนต่างๆ เพื่อเพิ่มการผลิตยางแบบเรเดียลสำหรับเครื่องบิน ณ โรงงานในประเทศไทย เพื่อตอบสนองความต้องการที่เพิ่มขึ้นต่อผลิตภัณฑ์ดังกล่าว
“เรายินดีที่ได้เห็นกลุ่มผู้ถือหุ้นแสดงความเชื่อมั่นในการบริหารจัดการ และการวางแผนงานต่างๆ ของเรา ในการขยับขยายธุรกิจยางแบบเรเดียลสำหรับเครื่องบินของกู๊ดเยียร์ให้ก้าวหน้า เครื่องบินพาณิชย์ทั่วโลกโดยเฉพาะในเอเชียแปซิฟิก มีการเพิ่มจำนวนขึ้นอย่างรวดเร็ว และได้ตระหนักในข้อดีต่างๆ ของยางแบบเรเดียลกันมากยิ่งขึ้น โครงการขยายธุรกิจในครั้งนี้ จะทำให้กู๊ดเยียร์ ในฐานะที่เป็นผู้ผลิตชั้นนำด้านยางเครื่องบิน อยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสมที่จะได้รับประโยชน์จากความนิยมที่เพิ่มขึ้นนี้”
มร. โอคอนเนอร์ กล่าวต่อว่า “บริษัทจะเริ่มดำเนินการในระยะแรกของโครงการนี้จากทั้งหมด 3 ระยะ ภายในปี พ.ศ. 2561 ปัจจุบัน บริษัทมีการว่าจ้างพนักงานกว่า 1,000 คนในประเทศไทย โดยคาดว่าจะเพิ่มการจ้างงานขึ้นอีก 100 คน เมื่อโครงการนี้เสร็จสมบูรณ์
You must be logged in to post a comment Login