- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 20 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
แสนสิริ จัดประกวดโครงการ “บ้านพิงพัก”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/12/DSCF4855.jpg)
บริษัท แสนสิริ จำกัด (มหาชน) ให้การสนับสนุนมูลนิธิศูนย์ มะเร็งเต้านมเฉลิมพระเกียรติ และคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ร่วมจั ดการประกวดการออกแบบโครงการ “บ้านพิงพัก (Pink Park Village)” โดยเปิดโอกาสให้นิสิต ชั้นปีที่ 4 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ จุฬาฯ ร่วมส่งผลงานเข้าประกวดในครั้ งนี้ เพื่อสร้างเป็นสถานบำบัดและดู แลผู้ป่วยโรคมะเร็งเต้านมอย่ างครบวงจรแห่งแรกและแห่งเดี ยวในประเทศไทย โดยไม่แสวงหาผลกำไร โครงการ บ้านพิงพัก เมื่อเสร็จแล้วจะเป็นศูนย์ดู แลผู้ป่วยและศูนย์วินิจฉั ยโรคมะเร็งเต้านมอย่างครบวงจร ตั้งอยู่ที่เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ โดยคณะกรรมได้ตัดสิ นผลงานบนเกณฑ์ของแนวคิดโครงการ ประโยชน์ใช้สอยของพื้นที่ ความสวยงามในการออกแบบ และงานออกแบบสามารถก่อสร้างได้ จริง ซึ่งผลการตัดสินรางวัลชนะเลิศ ได้แก่ นายธัช สงวนไทย พร้อมรับเงินรางวัล จำนวน 50,000 บาท รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง ได้แก่ นางสาวเพียรพร จารุภากร พร้อมรับเงินรางวัล จำนวน 30,000 บาท และรองชนะเลิศอันดับสอง ได้แก่ นายวิชญะ วิภูษณวรรณ พร้อมด้วยเงินรางวัล จำนวน 10,000 บาท นับเป็นโครงการที่สนับสนุนมูลนิ ธิศูนย์มะเร็งเต้านมฯ อีกทั้งยังเปิดโอกาสให้นิสิตได้ มีโอกาสแสดงความสามารถด้ านการออกแบบ ทั้งนี้โครงการบ้านพิงพัก ในเฟสแรกจะแล้วเสร็จในเดือนสิ งหาคม ปี 2560
You must be logged in to post a comment Login