- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 7 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
กรุงศรี คอนซูมเมอร์ สนับสนุนเศรษฐกิจชุมชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/12/PR-1-1.jpg)
กรุงศรี คอนซูมเมอร์ ร่วมสนับสนุนเศรษฐกิจชุมชน ผ่านกิจกรรม “ผูกปิ่นโตข้าว” โดยเปิดโอกาสให้ผู้บริหารและพนักงานที่สนใจ ร่วมซื้อข้าวอินทรีย์โดยตรงจากชาวนาที่ อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง และจัดส่งมาที่บริษัทเป็นประจำทุกเดือน ต่อเนื่องกันมาเป็นปีที่ 2 พร้อมคัดสรรข้าวอินทรีย์คุณภาพ มามอบเป็นของขวัญปีใหม่ให้กับพันธมิตรทางธุรกิจของบริษัท เพื่อร่วมสนับสนุนกลุ่มชาวนาที่รวมตัวกันเป็นชุมชนเพื่อทำนาแบบไม่ใช้สารเคมี ให้สามารถทำเกษตรอินทรีย์ได้อย่างยั่งยืน เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีของทั้งผู้บริโภคและชาวนา รวมทั้งเป็นการสนับสนุนเศรษฐกิจชุมชนไทยให้เติบโตแข็งแกร่ง
You must be logged in to post a comment Login