- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 9 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ไปรษณีย์ไทย เดินหน้ายกระดับการให้บริการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/01/นางสมร-เทิดธรรมพิบูล-กรรมการผู้จัดการใหญ่-บริษัท-ไปรษณีย์ไทย-จำกัด.jpg)
นางสมร เทิดธรรมพิบูล กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด (ปณท) เปิดเผยว่า ไปรษณีย์ไทยเล็งเห็นความสำคัญในการพัฒนาบุคลากรตามมาตรฐานการให้บริการที่เป็นเลิศ หรือ Service Excellence ภายใต้มาตรฐานการทำงานตามนโยบาย POST Excellence มาโดยตลอด โดยดำเนินการผ่านการจัดอบรมเพื่อพัฒนาทักษะการให้บริการแก่บุคลากรจำนวนกว่า 3,000 คนเครือข่ายไปรษณีย์ไทยทั่วประเทศเป็นประจำทุกปี มุ่งยกระดับมาตรฐานการบริการที่เป็นเลิศ เพื่อสร้างความพึงพอใจแก่ผู้ใช้บริการสูงสุด
นางสมร กล่าวต่อว่า โดยล่าสุดไปรษณีย์ไทยได้ดำเนินการจัดอบรมหลักสูตรมาตรฐานการให้บริการที่เป็นเลิศ สำหรับเจ้าหน้าที่ที่ให้บริการลูกค้าหน้าเคาน์เตอร์ที่ทำการไปรษณีย์ เพื่อสนับสนุนกระบวนการทำงานของเจ้าหน้าที่ให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น และมีมาตรฐานการให้บริการที่มีรูปแบบและมาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศ โดยมีเจ้าหน้าที่จากเครือข่ายไปรษณีย์ทั่วประเทศเข้าร่วมการอบรมจำนวนมาก เพื่อรองรับการให้บริการปี 2560 อย่างไรก็ดี ไปรษณีย์ไทยได้เตรียมขยายการฝึกอบรมหลักสูตรดังกล่าวให้กับกลุ่มเจ้าหน้าที่นำจ่าย เพื่อให้การบริการด้านการนำจ่ายมีความถูกต้อง แม่นยำ รวดเร็ว มีประสิทธิภาพและได้มาตรฐานเดียวกันทั่วประเทศอีกด้วย
อย่างไรก็ดี ไปรษณีย์ไทยเชื่อมั่นว่าการยกระดับมาตรฐานการให้บริการที่เป็นเลิศตามนโยบาย POST Excellence นั้น จะทำให้ไปรษณีย์ไทยสามารถครองใจผู้ใช้บริการ และนำไปสู่ผลการดำเนินงานตามเป้าหมายที่วางไว้ พร้อมทั้งก้าวสู่การเป็นผู้นำในธุรกิจไปรษณีย์และโลจิสติกส์แบบครบวงจรในภูมิภาคอาเซียน และเป็นเครือข่ายการขนส่งที่ดีของคนไทยและสนับสนุนให้เศรษฐกิจไทยเติบโตต่อไป นางสมร กล่าวสรุป
You must be logged in to post a comment Login