- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 11 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ขยายเวลาให้บริการรถรับ-ส่ง ฟรี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/01/รถฟรี-เมืองทองธานี-สนามหลวง-1.jpg)
ด้วยน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชอิมแพ็ค ร่วมกับ ขสมก. จัดบริการรถรับ-ส่ง ฟรี เส้นทางเมืองทองธานี-สนามหลวง สำหรับประชาชนเดินทางร่วมถวายอาลัยและไปถวายบังคมพระบรมศพตั้งแต่เดือนตุลาคม 2559 ที่ผ่านมา โดยเปิดให้บริการทุกวัน ด้วยรถ ขสมก. จำนวน 10-15 คัน รองรับประชาชน 45-80 ท่านต่อคันต่อรอบ ตั้งแต่เวลา 06.00 -24.00 น. ณ บริเวณประตูทางเข้า 1 (Entrance 1) อาคารศูนย์การประชุม อิมแพ็ค ฟอรั่ม และจากเส้นทางสนามหลวง – เมืองทองธานี บริเวณโรงแรมรัตนโกสินทร์ ซึ่งได้มีประชาชนมาใช้บริการอย่างต่อเนื่อง และขอประกาศขยายเวลาบริการอีกครั้งจนถึงวันที่20 มกราคม 2560 พร้อมขอแนะนำประชาชนที่สนใจเดินทางเป็นกลุ่มคณะ ทั้งจากองค์กร หน่วยงาน สถาบัน ในพื้นที่ใกล้เคียงและจากต่างจังหวัด สามารถแจ้งความประสงค์สำรองบริการล่วงหน้าได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 096-8973636 เพื่อเตรียมการรับรองที่สะดวกยิ่งขึ้น ทั้งนี้ ลูกค้าที่มาโดยรถยนต์ส่วนตัวสามารถจอดรถในอาคารจอดของอิมแพ็คได้ ฟรี ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมผ่านโซเชียลมีเดีย เฟซบุ๊กอินสตาแกรม ตลอด 24 ชม.
You must be logged in to post a comment Login