- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ร้อย…ความภักดี แห่งศรีนครินทร์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/01/si.jpg)
และนิสิตนาฎศิลป์ การบรรเลงขลุ่ยบทเพลงพระราชนิพนธ์ในรัชกาลที่ 9 โดย อ.ธนิสร์ ศรีกลิ่นดี ศิลปินแห่งชาติ การขับร้องบทเพลง King of King ประกอบนวัตกรรมสื่อผสม เพลง พระราชาในนิทาน โดยนักเรียนโรงเรียนสาธิต มศว เพลง รูปที่มีทุกบ้าน ประกอบสื่อ เพลง ในหลวงของแผ่นดิน ประกอบศิลปะการวาดภาพด้วยทราย เพลง เพื่อพ่อหลวงบนฟ้า โดยนักเรียนโรงเรียนสาธิต มศว องครักษ์ เพลง ธ สถิตย์ในใจ มศว ประกอบการจุดเทียนถวายความภักดี ร่วมเขียนปณิธานทำความดีสานต่อตามรอยพ่อ ณ ต้นความภักดีแห่งศรีนครินทร์ ในงาน “ร้อย…ความภักดี แห่งศรีนครินทร์” ครบ 100 วันการสวรรคต เพื่อถวายพระราชกุศลและรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในวันที่ 20 มกราคม 2560 ณ สนามฟุตบอล มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป
You must be logged in to post a comment Login