- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ซอฟต์แวร์พาร์ค เชิญร่วมงานสัมนา Practical Big Data Conference 2017
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/01/Big-Data.jpg)
เขตอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์ประเทศไทย (ซอฟต์แวร์พาร์ค) สวทช. ร่วมกับมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ และกลุ่มเครือข่ายสมาชิก Thailand SPIN กำหนดจัดการประชุม “Practical Big Data Conference 2017”เพื่อเป็นเวทีให้ผู้ประกอบการอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์ ภาครัฐ ภาคเอกชนตลอดจนผู้สนใจและผู้เกี่ยวข้องกับการพัฒนาเทคโนโลยี Big Data ของประเทศไทยได้เรียนรู้และแลกเปลี่ยนข้อมูลกับผู้เชี่ยวชาญ Big Data ระดับโลกที่จะมาให้ความรู้โดยเฉพาะเรื่องทิศทางและความท้าทายต่างๆ ที่จะเกิดขึ้นในการพัฒนาเทคโนโลยี Big Data เพื่อสนับสนุนให้บุคลากรในประเทศ สามารถกำหนดทิศทางการพัฒนาและประยุกต์ใช้เทคโนโลยี Big Data ในประเทศได้อย่างมีประสิทธิภาพเพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับการลงทุนที่จะเกิดขึ้นของประเทศในภาพรวม สนองตอบต่อนโยบาย Thailand 4.0 แผนเศรษฐกิจดิจิทัลแห่งชาติต่อไป โดยงานสัมมนาจะจัดขึ้นในวันศุกร์ที่3กุมภาพันธ์ 2560 เวลา09.00 – 16.30 น. ณ ห้องออดิทอเรียม ชั้น 3 อาคารซอฟต์แวร์พาร์ค ถนนแจ้งวัฒนะ จ.นนทบุรี ลงทะเบียนออนไลน์ได้ที่ https://www.eventbrite.com/e/practical-big-data-conference-2017-registration-29600131791หรือสอบถามเพิ่มเติมโทรศัพท์ 025839992 ต่อ 1432อีเมล ita@swpark.or.th
You must be logged in to post a comment Login