- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เอชเอสบีซีจับมือมธ.เฟ้นหาสุดยอดนักวิเคราะห์และจัดทำแผนเพื่อตอบโจทย์ธุรกิจสากล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/03/HSBC.jpg)
ธนาคารเอชเอสบีซีธนาคารพาณิชย์แห่งแรกในประเทศไทยร่วมกับโครงการปริญญาตรีบริหารธุรกิจหลักสูตรนานาชาติคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชีมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์สานต่อโครงการ “HSBC Thailand Business Case Competition 2017”การแข่งขันวิเคราะห์และจัดทำแผนเพื่อตอบโจทย์ธุรกิจสากลต่อเนื่องเป็นปีที่ 4สำหรับนักศึกษาระดับปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยทั่วประเทศไทยที่ลงทะเบียนเรียนเต็มเวลาเข้าร่วมแข่งขันเพื่อโชว์ศักยภาพและทักษะของเยาวชนไทยในการวิเคราะห์ปัญหาธุรกิจที่เกิดขึ้นทั่วโลกเป็นภาษาอังกฤษพร้อมใช้ความสามารถในการตีโจทย์เพื่อวางแผนแนวคิดธุรกิจใหม่ในเชิงสร้างสรรค์ได้อย่างมีประสิทธิภาพและเป็นไปได้จริงโดยมีคณะกรรมการซึ่งเป็นผู้บริหารระดับสูงจากองค์กรชั้นนำทั้งไทยและต่างประเทศร่วมตัดสิน ชิงรางวัลมูลค่ารวมกว่า 200,000 บาท ทีมชนะเลิศจะได้เป็นตัวแทนประเทศไทย เข้าร่วมชิงแชมป์ในการแข่งขันระดับนานาชาติในโครงการ“HSBC/HKU AsiaPacific Business Case Competition 2017”ที่ฮ่องกงในเดือนมิถุนายน ศกนี้
สำหรับนักศึกษาที่สนใจสมัครเข้าแข่งขันต้องรวมกันเป็นทีมๆ ละ 4 คนเป็นนักศึกษาจากมหาวิทยาลัยหรือสถาบันการศึกษาเดียวกันนักศึกษาแต่ละคนสามารถสมัครเข้าแข่งขันได้เพียงทีมเดียวเท่านั้นโดยจะเริ่มเปิดรับสมัครทางออนไลน์ในระหว่างวันที่ 1-19 มีนาคมศกนี้ทางเว็บไซต์ www.bba.bus.tu.ac.thส่วนการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศจะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 29เมษายน 2560 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์สามารถติดต่อสอบถามข้อมูลการสมัคร หรือรายละเอียดโครงการฯ เพิ่มเติมได้ที่โทรศัพท์: 064-726 5547 หรืออีเมล์: info.casecompetition@tbs.tu.ac.thหรือเว็บไซต์ : www.bba.bus.tu.ac.th
You must be logged in to post a comment Login