- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เชิญชวนร่วมงาน โครงการ “ตลาดเกษตรอินทรีย์ ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/03/market.jpg)
อ.ต.ก. จัดงานใหญ่ “ตลาดเกษตรอินทรีย์” ณ ตลาด อ.ต.ก. ย่านพหลโยธิน จตุจักร ระหว่างวันที่26 มีนาคม – 9 เมษายน 2560 เริ่มตั้งแต่เวลา 09.00 น. – 18.00 น.นายกมลวิศว์ แก้วแฝกผู้อำนวยการองค์การตลาดเพื่อเกษตรกร (อ.ต.ก.) กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กล่าวว่า ทางองค์การตลาดเพื่อเกษตรกร (อ.ต.ก.) จะได้จัดงาน “ตลาดเกษตรอินทรีย์”ขึ้น โดยการจัดงานในครั้งนี้ องค์การตลาดเพื่อเกษตรกรได้ดำเนินการตามยุทธศาสตร์กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ปี ๒๕๖๐ ให้ยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร สู่ความยั่งยืน เพื่อเพิ่มความเชื่อมั่นด้านการกระจายสินค้าเกษตรคุณภาพฯ ให้กับเกษตรกรผู้ผลิตสินค้าเกษตรอินทรีย์
โดย มีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุน เพิ่มช่องทางการจำหน่ายผลผลิตเกษตรอินทรีย์ ผลิตภัณฑ์แปรรูปที่มีคุณภาพ สินค้าเกษตรที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม เพื่อให้เกิดเป็นตลาดเกษตรอินทรีย์ สำหรับเกษตรกร เป็นตลาดที่จำหน่ายโดยเกษตรกร สถาบันเกษตรกร ผู้ประกอบการด้านการเกษตร เป็นสถานที่ให้เกษตรกรสามารถนำสินค้าเกษตรอินทรีย์ที่มีคุณภาพมาจำหน่าย และพัฒนาให้เป็นตลาดเกษตรอินทรีย์ถาวรต่อไป
ภายในงานดังกล่าวฯองค์การตลาดเพื่อเกษตรกร (อ.ต.ก.) ยังได้รวบรวมเกษตรกรโดยนำสินค้าเกษตรอินทรีย์ กว่า 50 รายมาจำหน่ายภายในงาน
You must be logged in to post a comment Login