- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ร่วมลงนามสู่อุตสาหกรรม 4.0
นายพสุ โลหารชุน อธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม พร้อมด้วย มร.เออิชิ ยามากุชิ (Mr. Eiichi YAMAGUCHI) ประธานบริหารกลุ่มบริษัท AGP CORPORATION ประเทศญี่ปุ่น ร่วมกันลงนาม Minutes of Meeting (MOM) ในงาน SME REVOLUTION : เส้นทางสายโอกาสเอสเอ็มอี 4.0 ถือเป็นความสำเร็จอีกก้าวหนึ่งของการส่งเสริม SME ไทยเปลี่ยนสู่อุตสาหกรรมขนส่งและการบิน โดยกิจกรรมนี้เป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมสร้างต้นแบบการพัฒนาอุตสาหกรรมขนส่งและการบินภายใต้โครงการพัฒนาสถานประกอบการอุตสาหกรรมด้านชิ้นส่วนอากาศยานในปีงบประมาณ 2560 เพื่อให้เกิดความร่วมมือในการส่งเสริม SME ไทยเข้าสู่อุตสาหกรรมอากาศยาน ก่อให้เกิดการลงทุนและสร้างต้นแบบผู้ประกอบการที่ประสบความสำเร็จ และพลิกโฉมประเทศไทยสู่ยุคอุตสาหกรรม 4.0 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
You must be logged in to post a comment Login