- เสียเพราะรักPosted 14 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ก.อุตสาหกรรม. บุกมุกดาหาร เสริมสร้างการรับรู้กองทุนเอสเอ็มอีตามแนวประชารัฐ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/06/0021.jpg)
กระทรวงอุตสาหกรรม เดินหน้าสานต่อ “คลินิกเอสเอ็มอีตามแนวประชารัฐ” บุกจังหวัดมุกดาหาร เร่งให้การช่วยเหลือเอสเอ็มอีครอบคลุมทุกมิติอย่างสมดุลตามแนวประชารัฐ พร้อมการสร้างความเข้มแข็งจากเศรษฐกิจภายใน (Local Economy)ประชาสัมพันธ์โครงการ “กองทุนพัฒนาเอสเอ็มอีตามแนวประชารัฐ” ให้เป็นที่รู้จักเพื่อช่วยเหลือ และสนับสนุนผู้ประกอบการเอสเอ็มอี และสตาร์ทอัพโดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 5 เป้าหมายกลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน 2 (สกลนคร นครพนม), กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง 1 (นครราชสีมา ชัยภูมิ บุรีรัมย์ สุรินทร์) และ กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง 2 (ศรีสะเกษ อำนาจเจริญ ยโสธร อุบลราชธานี) และจังหวัดมุกดาหาร หนึ่งในเขตเศรษฐกิจพิเศษเชื่อมโยงการค้าไทย – ลาว และเวียดนาม ซึ่งการจัดกิจกรรมครั้งนี้เน้นการสร้างการรับรู้และเข้าใจที่ถูกต้องต่อนโยบายดังกล่าว และเพื่อเป็นการขับเคลื่อนนโยบายรัฐบาลตามแนวทาง “ประเทศไทย 4.0” โดยพัฒนาภาคอุตสาหกรรมไทยสู่อุตสาหกรรม 4.0 ได้รับเกียรติจาก นายอุตตม สาวนายน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม เป็นประธานเปิดงาน ในวันที่ 5 กรกฎาคมนี้ ตั้งแต่เวลา 8.30 – 16.00 น. ณ โรงแรมพลอย พาเลซ จ.มุกดาหาร โดยในงานจะมีกิจกรรมต่าง ๆ มากมาย มีการออกบูธของผู้ประกอบการ การจัดนิทรรศการต่าง ๆ สำหรับผู้สนใจสามารถมาร่วมงานได้
สำหรับผู้ที่สนใจสามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ สำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดทั่วประเทศ ธนาคารพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อม ทุกสาขา และศูนย์สนับสนุนและช่วยเหลือเอสเอ็มอี www.smessrc.com หรือ Call Center 1358
You must be logged in to post a comment Login