- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 23 mins ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“เดลลี่” ถึงไทยปลื้มตั้งแต่ลงเครื่องอยากชิมอาหารไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/07/unnamed51.jpg)
เมื่อวันที่ 23 ก.ค.ที่ผ่านมา แม็ทธิว เดลลาวิโดวา การ์ดทีมชาติออสเตรเลียของมิลวอลกี บัคส์ ทีมชื่อดังในศึกบาสเกตบอลเอ็นบีเอ ได้เดินทางมาเยือนประเทศไทยเพื่อร่วมฝึกสอนแคมป์บาสเกตบอล PEAK No Borders Camp 2017 และเปิดตัวรองเท้า “DELLY1” ซึ่งเป็นรองเท้าซิกเนเจอร์ของตัวเอง โดยมี นายธนาคม รัชตโรจน์ กรรมการบริษัท สปอร์ต แพสชั่น อินเตอร์กรุ๊ป จำกัด ผู้แทนนำเข้าและจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์แบรนด์ พีค ให้การต้อนรับที่สนามบินสุวรรณภูมิ
แม็ทธิว เดลลาวิโดวา กล่าวว่า “รู้สึกยินดีเป็นอย่างมากที่ได้เดินทางมาประเทศไทย ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ได้มาที่นี่ ประทับใจเป็นอย่างมากตั้งแต่วันแรก และได้ยินมาว่าอาหารไทยนั้นรสชาติดีเยี่ยมก็อยากได้ลิ้มลอง เช่นเดียวกับสถานที่ท่องเที่ยวก็มีความสวยงามเป็นอย่างมาก”
“ในไทยก็มีผู้ที่ชื่อชอบในกีฬาบาสเกตบอลมากพอสมควร และแบรนด์ พีค ถือว่านักบาสไทยนิยมใช้กันเป็นแรนด์อันดับแรกๆ โดยรองเท้าของ พีค ได้พัฒนาเพื่อลดอาการบาดเจ็บจากบาสเกตบอลได้ดีมาก โดยเฉพาะรุ่น DELLY1 นอกจาก ไทย ยังมีลีกที่แข็งแกร่งไม่แพ้ ฟิลิปปินส์ เพื่อนร่วมอาเซียน และยังมีนักกีฬาที่มีความสามารถอยู่พอสมควร โดยทั้ง ไทย และ ออสเตรเลีย มีโอกาสที่จะได้ทำการแข่งขันกันในมหกรรมกีฬาต่างๆ เนื่องจากอยู่ในโซนเดียวกัน ซึ่งในอนาคตข้างหน้า ผมอาจจะได้แข่งกับนักกีฬาไทยก็เป็นได้” เดลลี กล่าวปิดท้าย
สำหรับวันที่ 24 ก.ค.นี้ แม็ทธิว เดลลาวิโดวา จะเดินทางไปเปิดแคมป์ฝึกบาสเกตบอล PEAK No Borders Camp 2017 อย่างเป็นทางการ ที่ CU Sport Complex ก่อนช่วงเย็น 16.00 น. จะเดินทางไปเปิดตัวรองเท้าซิกเนเจอร์ของตัวเอง ที่ สปอร์ต มอลล ชั้น 2 สยามพารากอน
You must be logged in to post a comment Login