- เสียเพราะรักPosted 16 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เปิดงาน Thailand Social Enterprise Festival 2017
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/07/0007.jpg)
พรเทพ การศัพท์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมอุตสาหกรรม กระทรวงอุตสาหกรรม เป็นประธานเปิดงาน Thailand Social Enterprise Festival 2017ภายในงานThailand Industry Expo 2017ณ อาคารชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี
งาน Thailand Social Enterprise Festival 2017 เป็นงานที่จัดขึ้นเพื่อรณรงค์ให้ผู้ประกอบการอุตสาหกรรม ตระหนักถึงศักยภาพของการร่วมมือกันเพื่อการพัฒนาธุรกิจให้เป็นธุรกิจเพื่อสังคม รวมทั้งรับทราบแนวทางการสนับสนุนและความร่วมมือระหว่างรัฐและเอกชน เพื่อการพัฒนากิจกรรมที่ดำเนินการเกี่ยวกับการรับผิดชอบต่อสังคม (CSR) ให้เป็นการดำเนินธุรกิจที่ยั่งยืน โดยเฉพาะอย่างยิ่งด้านการส่งเสริมสนับสนุนธุรกิจในชุมชน เพื่อการยกระดับคุณภาพชีวิตและสิ่งแวดล้อมของคนในชุมชนให้ดีขึ้น นำไปสู่ความยั่งยืนของการพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมที่สมดุล
You must be logged in to post a comment Login