- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
มูลนิธิปอเต็กตึ๊ง ส่งมอบดอกไม้จันทน์ ถวายพ่อของแผ่นดิน
มูลนิธิปอเต็กตึ๊งจัดงาน “รวมใจประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ ถวายพ่อของแผ่นดิน” โดยมีจิตอาสาและเหล่าศิลปิน ดารา เข้าร่วมประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและถวายความอาลัยแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชโดยดอกไม้จันทน์ที่ประดิษฐ์ในโครงการนี้เป็นดอกดารารัตน์หรือดอกแดฟโฟดิลซึ่งเป็นดอกไม้แห่งความรักและความผูกพันระหว่างพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชและสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ อีกทั้งดอกดารารัตน์ยังมีสีเหลืองสด ซึ่งเป็นสีประจำวันพระราชสมภพของในหลวงรัชกาลที่ 9 อีกด้วย
ทางมูลนิธิปอเต็กตึ๊งจึงได้ทำการส่งมอบดอกไม้จันทน์ (ดอกดารารัตน์)ในโครงการ “รวมใจประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ ถวายพ่อของแผ่นดิน” จำนวน 24,099ดอกเพื่อนำไปใช้ในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชโดยมี วิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการมูลนิธิปอเต็กตึ๊งเป็นประธานในพิธีมอบส่งมอบดอกไม้จันทน์ (ดอกดารารัตน์) ให้แก่ ภัคภร สงวนศักดิ์ ผู้อำนวยการเขตป้อมปราบศัตรูพ่าย โดยมี ศิริกุล โอภาสวงศ์ชุติมา ตันติศิริวัฒน์นันทนา ผ่องเภสัชและพงศธร ศิริธรรมบัญชา จันทร์สำเภา ร่วมในพิธีณ บริเวณอาคาร 1 มูลนิธิปอเต็กตึ๊ง พลับพลาไชย กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login