- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
สหกรณ์เลี้ยงปลาบ้านต๊ำเมืองพะเยาร้อง”ลุงตู่” เรื่องโซล่าฟาร์ม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/09/mSQWlZdCq5b6ZLkt5ilwUCuadnZvNON9.jpg)
วงการโซล่าฟาร์มพะเยา ร้องความเป็นธรรมโดยฝากท่านนายกรัฐมนตรี “ลุงตู่” พลเอกประยุทธ จันทรฺโอชา ที่สหกรณ์เลี้ยงปลาบ้านต๊ำเมืองพะเยา จำกัด มีเรื่องไม่ชอบมาพากล เกิดขึ้นด้วยการเปลี่ยนบริษัทฯ ผู้สนับสนุนโครงการโซล่าฟาร์ม จากบริษัทฯที่ได้เซ็นสัญญาไว้แล้วเดิมไปเป็นอีกบริษัทหนึ่ง!? ไม่ทราบว่ามีผู้มีอิทธิพลฯอยู่เบื้องหลังหรือไม่!? ขอฝากไปยังลุงตู่ พลเอก ประยุทธ จันโอชา ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา, กรมส่งเสริมสหกรณ์ฯ และผู้ที่เกี่ยวข้องช่วยตรวจสอบและให้ความเป็นธรรมโดยด่วน เพื่อไม่ให้นักธุรกิจที่ทำธุรกิจด้วยความโปร่งใสต้องเสียหาย คนในวงการฯจะได้ไม่ต้องรวมตัวกันยื่นเรื่องร้องเรียนฯลฯเพื่อกระชากหน้ากากไอ้โม่ง ที่อยู่เบื้องหลังความไม่ชอบมาพากลนี้ ออกมา
You must be logged in to post a comment Login