- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 22 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ส.คนพิการทุ่ม 1.5 ล้าน จัดโครงการพาน้องไปดูพี่ เชียร์ทัพอาเซียนพาราเกมส์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/09/IMG_6042.jpg)
นายชูเกียรติ สิงห์สูง นายกสมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทย เป็นประธานแถลงข่าวเปิดตัวโครงการ “พาน้องไปดูพี่ เพื่อสร้างแรงบันดาลใจ ให้กีฬาคนพิการไทย ก้าวไกลและยั่งยืน” ที่ชั้น 25 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 25 ชั้น กกท.
สำหรับโครงการนี้ สมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทย จะพาคนพิการ เยาวชน นักกีฬาคนพิการ และคนพิการทั่วไป จำนวน 50 คน ผู้ดูแลคนพิการจำนวน 20 คน รวม 70 คน ไปดูการแข่งขัน มหกรรมกีฬาอาเซียนพาราเกมส์ ที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ระหว่างวันที่ 19-24 ก.ย.
นายชูเกียรติ สิงห์สูง นายกสมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า สำหรับโครงการนี้ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจสำหรับนักกีฬาคนพิการทีมชาติไทย ที่เข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้ ในส่วนของขวัญและกำลังใจ เป็นสิ่งสำคัญยิ่งที่จะส่งผลให้นักกีฬาคนพิการประสบความสำเร็จ ในการแข่งขันตามเป้าหมายที่วางไว้ จึงเป็นที่มาของการทำโครงการนี้
โครงการนี้สมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทย ได้รับการสนับสนุนจากสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาลและการไฟฟ้านครหลวง ใช้งบประมาณทั้งหมด 1.5 ล้านบาท
You must be logged in to post a comment Login