- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“ตลาดยิ่งเจริญ”เชิญชวนร่วมบุญเทศกาลกินเจน้อมเกล้าถวายแด่ … พ่อหลวงของปวงไทย ด้วยทานบารมี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/10/ying.jpg)
ตลาดยิ่งเจริญร่วมกับมูลนิธิโพธิภาวนาสงเคราะห์(จิบเสียงเซี่ยงตึ๊ง)(โรงเจสะพานใหม่ ตลาดยิ่งเจริญ)และชุมชนย่านสะพานใหม่ขอเชิญร่วมเทศกาลถือศีลกินเจน้อมเกล้าถวายแด่ … พ่อหลวงของปวงไทย ด้วยทานบารมี ระหว่างวันที่ 18 – 29 ตุลาคม 2560เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวงรัชกาลที่ 9เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณอย่างที่สุดมิได้ และร่วมส่งเสริมขนบธรรมเนียมประเพณี พิธีกรรม อันดีงามให้คงอยู่สืบไป โดย ภายในงาน พบกับ อาหารเจ 4 ภาค กว่า 100 เมนู และซุ้ม “ยิ่งเจริญ มุมอร่อย มุมสุขภาพ”ทั้งอาหารคาว-หวาน-ผักผลไม้ปลอดสารพิษ พบโปรโมชั่นพิเศษ ลด แลก แจก แถม ส่งเสริมการรับประทานอาหารเจที่เหมาะสมกับการรักษาสุขภาพกาย สุขภาพใจและเพื่อความสะดวกสามารถใช้บริการ ส่งความสดของอาหารเจทุกมื้อ ส่งถึงหน้าบ้านทุกวัน ผ่านช่องทางhttp://www.songsod.com /messenger inbox : http://bit.ly/2ubzuqm /Line@ : @songsod
นอกจากนี้ยังมี พิธีสักการะองค์เทพเจ้าดาวเคราะห์ทั้ง 9 พระองค์ สวดมนต์เวียนธูปพร้อมเปิดโรงทานแจกอาหารเจที่ปรุงด้วยกุ๊กระดับภัตตาคารให้รับประทานฟรีตลอดทั้งวัน ตั้งแต่วันที่ 19-29 ต.ค. นี้ ณ ทำการมูลนิธิโพธิภาวนาสงเคราะห์ หรือ โรงเจสะพานใหม่ บางเขน
You must be logged in to post a comment Login