- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 13 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สถานีบริการน้ำมัน ปตท. เปิดให้บริการ 26 ต.ค. ตามปกติ พร้อมอำนวยความสะดวกประชาชนทั่วประเทศ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/10/0340.jpg)
นางสาวจิราพร ขาวสวัสดิ์ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่หน่วยธุรกิจน้ำมัน บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) เปิดเผยว่า สำหรับในช่วงพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร วันที่ 26 ตุลาคมนี้ สถานีบริการน้ำมัน ปตท. ทั่วประเทศ จะยังคงให้บริการตามปกติ เพื่อสนับสนุนและอำนวยความสะดวกเรื่องการเดินทางให้กับพี่น้องประชาชนที่ประสงค์จะเดินทางเข้าร่วมพระราชพิธีอันสำคัญของคนไทยในทุกเส้นทาง พร้อมเป็นจุดแวะพักให้บริการน้ำดื่มสำหรับประชาชนที่เดินทางเข้าร่วมในพระราชพิธี โดยจะมีการผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนให้พนักงานได้มีโอกาสเข้าร่วมพิธีถวายดอกไม้จันทน์ ถวายความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้ ในสถานที่ที่รัฐบาลได้จัดไว้ในแต่ละพื้นที่
ทั้งนี้ ปตท. จะปิดบริการร้านคาเฟ่อเมซอน ร้านค้าสะดวกซื้อจิฟฟี่ ร้านเซเว่นอีเลฟเว่น ร้านเท็กซัส ชิคเก้น และร้านฮั่ว เซ่ง ฮง ติ่มซำ รวมถึงศูนย์บริการยานยนต์ฟิตออโต้ ในสถานีบริการน้ำมัน ปตท. ทุกสาขาทั่วประเทศ ในวันที่ 26 ตุลาคม 2560 ตั้งแต่เวลา 14.30 น. สำหรับร้านค้าที่อยู่ในห้างสรรพสินค้า กำหนดเวลาให้บริการจะเป็นไปตามเวลาเปิด-ปิดของ
ห้างฯ ส่วนร้านค้าที่อยู่ในท่าอากาศยานนานาชาติอุดรธานีจะเปิดให้บริการตามปกติ
ทุกร้านค้าของ ปตท. จะเปิดให้บริการตามปกติ ในวันที่ 27 ตุลาคม 2560 หากต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อ PTT Contact Center โทร. 1365 ได้ตลอด 24 ชม.
You must be logged in to post a comment Login