- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เชิญร่วมเปิดโครงการ“บุญ๑บาทเพื่อล้านชีวิต”สมทบทุนสร้าง“อาคารนวมินทรบพิตร๘๔พรรษารพ.ศิริราช”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/11/1455.jpg)
เนื่องด้วยคณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล มหาวิทยาลัยมหิดล อยู่ในระหว่างดำเนินการ ก่อสร้าง “อาคารนวมินทรบพิตร ๘๔ พรรษา” กำกับชื่อภาษาอังกฤษว่า “Navamindrapobitr84th Anniversary Building”อาคารนี้เป็นอาคารหลังสุดท้ายของศิริราชที่ในหลวงรัชกาลที่ 9 พระราชทานนาม และเพื่อให้โรงพยาบาลศิริราชมีอาคาร ที่เป็นศูนย์กลางการตรวจโรคเฉพาะทางอย่างครบวงจร ทดแทนกลุ่มอาคารเดิมที่ชำรุด ทรุดโทรม แออัด ไม่เพียงพอต่อการให้บริการรักษาผู้ป่วยด้อยโอกาสอาคารดังกล่าวจำเป็นต้องใช้งบประมาณในการก่อสร้าง ถึง 5,000 ล้านบาท ทางโรงพยาบาลศิริราชได้รับการสนับสนุนจากภาครัฐ 2,000 ล้านบาทจำนวนดังกล่าวยังไม่รวมถึงงบประมาณในการจัดซื้อครุภัณฑ์ทางการแพทย์อีกประมาณ 1,800 ล้านบาท
ดังนั้นทางโรงพยาบาลต้องจัดหางบประมาณมาสนับสนุนให้การดำเนินงานสำเร็จลุล่วง และนับเป็นพระมหากรุณาธิคุณที่สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงรับเป็นองค์ประธานคณะกรรมการอำนวยการจัดหาทุน
ในการนี้ คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล มหาวิทยาลัยมหิดล ร่วมกับ เซ็นทรัลฟู้ด รีเทล กรุ๊ป ผู้นำธุรกิจค้าปลีกซูเปอร์มาร์เก็ตและร้านสะดวกซื้อชั้นนำของประเทศ ได้จัดกิจกรรมหาทุนซื้อครุภัณฑ์ทางการแพทย์ ชื่อโครงการ“บุญ ๑ บาท เพื่อล้านชีวิต” เชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาร่วมสร้างบุญสมทบทุนซื้อครุภัณฑ์ทางการแพทย์ อาคารนวมินทรบพิตร ๘๔ พรรษา โรงพยาบาลศิริราช
โดยกำหนดแถลงข่าวโครงการ “บุญ ๑ บาท เพื่อล้านชีวิต” จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 26 พฤศจิกายน 2560 เวลา 14.00 – 19.00 น. ณ. อีเดน ชั้น 1 เซ็นทรัลเวิลด์ ภายในงานมีดารานักแสดงร่วมงานคับคั่ง อาทิ แพนเค้ก-เขมนิจ จามิกรณ์,อเล็กซ์เรนเดลล์,พริม-พริมา พันธ์เจริญ,แอมป์-พีรวัศกุลนันท์วัฒน์,ไอซ์-อธิชนันท์ ศรีเสวก เป็นต้น และเชิญชม ชมมินิคอนเสิร์ต จากเบล-สุพลพัวศิริรักษ์ ที่จะส่งมอบเสียงเพลงแห่งความสุข ปิดงานด้วยความอิ่มบุญและอิ่มใจ
You must be logged in to post a comment Login