- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ดี-แลนด์ฯ ชวนร่วมแบ่งปันหนังสือ-เครื่องนุ่งห่มเพื่อน้อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/11/dland.jpg)
บริษัท ดี-แลนด์ กรุ๊ป จำกัด บริษัทพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ชั้นนำในเขตกรุงเทพฯ ตอนใต้ พระราม 2 – สมุทรสาคร และโซนภาคตะวันออก ขอชวนทุกคนมาร่วมแบ่งปันสิ่งของให้น้องๆ เยาวชนที่ขาดแคลน ผ่านกิจกรรม “D-inspire Space รวมพลังคนดี ส่งต่อพื้นที่สร้างสรรค์”ภายใต้โครงการ “คนดี ดี-แลนด์” (ปันสุข ก็สุขใจ) ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ทางดี-แลนด์ กรุ๊ป เตรียมเดินหน้าสร้างห้องสมุดและส่งต่อพื้นที่สร้างสรรค์เพื่อสนับสนุนการเรียนรู้ ในคอนเซ็ปต์“Co-Learning Play Yard”ให้กับเยาวชนในชุมชนและโรงเรียนที่อยู่ในพื้นที่ที่ขาดแคลนหรือประสบภัยน้ำท่วมทั่วประเทศโดยจะส่งมอบห้องสมุดให้กับน้องๆ ในโรงเรียนบ้านบุ่งเบ้าห้วยเจริญ ตำบลนาแซง อำเภอเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด เป็นแห่งแรกในระหว่างวันที่ 22 – 24 ธันวาคม 2560 นี้
สำหรับผู้ที่สนใจสามารถร่วมบริจาคสิ่งของต่างๆ อาทิ หนังสือเรียน หนังสืออ่านเล่น ตุ๊กตา ของเล่นเด็ก เครื่องเขียน อุปกรณ์การเรียน และเครื่องนุ่งห่มได้ที่จุดรับบริจาค Porto Chino มหาชัย และ โครงการ D Town ศรีราชา จ.ชลบุรี หรือร่วมสมทบทุนจัดซื้ออุปกรณ์การเรียนต่างๆ ผ่านทางบัญชี บจก.ดี-แลนด์ กรุ๊ป เลขที่บัญชี 857-2-26815-3 ธนาคารกสิกรไทย สาขาพอร์โต้ ชิโน่ มหาชัย โดยเปิดรับบริจาคไปจนถึงวันที่ 20 ธันวาคม 2560 สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทร. 1793 หรือ www.dl.co.th
You must be logged in to post a comment Login