- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ซีคอนสแควร์ชวนท่องเมืองน่ารักแบบฉบับญี่ปุ่นแท้ในงาน“The Heritage of Kyoto”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/11/her.jpg)
“ซีคอนสแควร์” ร่วมกับ “เมืองไทยประกันชีวิต” จัดงาน “The Heritage of Kyoto”สัมผัสบรรยากาศเสมือนจริงแบบฉบับญี่ปุ่นแท้ เนรมิตความเป็นที่สุดของเกียวโตมาไว้ในงานเดียว พร้อมตื่นตาตื่นใจกับการแสดงเต้นรำจากขบวนอวะโอโดริ ระหว่างวันที่ 8-17ธันวาคม ศกนี้ ณ ลานน้ำพุ ชั้น1 ศูนย์สรรพสินค้าซีคอนสแควร์ ถนนศรีนครินทร์
นางรัชนี ปรีดากมลรัตน์ผู้บริหารศูนย์สรรพสินค้าซีคอนสแควร์เปิดเผยว่า บริษัทฯ ได้ร่วมกับ เมืองไทยประกันชีวิต จัดงาน “The Heritage of Kyoto”ระหว่างวันที่ 8-17 ธันวาคม 2560 ณ ลานน้ำพุ ชั้น1 ศูนย์สรรพสินค้าซีคอนสแควร์ถนนศรีนครินทร์ เพื่อให้ลูกค้าและประชาชนทั่วไป ได้สัมผัสกับบรรยากาศเสมือนจริงแบบฉบับญี่ปุ่นแท้ โดยได้เนรมิตความเป็นที่สุดของเกียวโต เมืองหลวงเก่าของญี่ปุ่นที่ผสมผสานความอนุรักษ์นิยม และความทันสมัยไว้อย่างกลมกลืนมาไว้ในงานเดียว ได้แก่ Toji Temple (วัดโทจิ) วัดที่เก่าแก่ที่สุด และได้รับการจดทะเบียนเป็นมรดกโลกจากยูเนสโก,Kiyomizu Temple วัดคิโยมิสึเดระ(วัดน้ำใส)ที่มีน้ำตก 3 สาย จากภูเขาโอโตวะโดยมีความเชื่อว่าเป็นน้ำศักดิ์สิทธิ์ให้พรในด้านการงาน การศึกษา ความรัก และสุขภาพ, Fushimi Inari Shrine (ศาลเจ้าฟุชิมิ อินาริ) หรือศาลเจ้าจิ้งจอก ศาลเจ้าเก่าแก่ที่ถูกสร้างขึ้นตั้งแต่ก่อนสร้างเมือง, Gion (กิออน) หรือ ย่านเกอิชาอันโด่งดังของเมือง, Higashiyama (ย่านฮิกาชิยาม่า) หรือตรอกกาน้ำชา แหล่งช้อปปิ้งสำคัญ ที่สองข้างทางจะมีอาคารไม้ทรงโบราณแบบญี่ปุ่นดั้งเดิม ซึ่งเป็นทั้งร้านอาหาร ร้านขนมพื้นเมือง ให้ความรู้สึกถึงเมืองเก่า, Kasajizo (คาสะจิโซะ) รูปปั้นพระหินภายในวัดโอตากิ- เนนบุตสึจิ (OtagiNenbutsuji) แต่ละรูปจะมีสีหน้า และท่าทางแตกต่างกันออกไป, Nishiki Market (ตลาดนิชิกิ) ตลาดที่มีชื่อที่สุด เปรียบเสมือนถนนสายอาหารของเมืองภายใต้บรรยากาศและกลิ่นอายสีสันแห่งฤดูกาลใบไม้เปลี่ยนสี อันอบอุ่นไปด้วยต้นไม้โทนสีเหลืองส้มแดง
นอกจากนี้ ยังจะได้ตื่นตาตื่นใจกับการแสดงจาก Awa Odori (ขบวนอวะโอโดริ) ศิลปะพื้นบ้านของชาวญี่ปุ่นที่ถ่ายทอดกันมายาวนานกว่า 400 ปี การแสดงเต้นที่เคล้าคลอด้วยเสียงดนตรีจากซามิเซ็ง, ขลุ่ย และกลองไทโกะ ที่จะมาสร้างความสนุกสนาน และอดไม่ได้ที่จะโยกย้ายไปตามจังหวะ ทุกวันๆ ละ 3รอบ ได้แก่ เวลา 12.30 / 15.30 / 18.30 น. พร้อมกระทบไหล่มาสคอตแมวญี่ปุ่น เซเลบแห่งโลกโซเชียล หรือ “แมวขายมันปิ้ง” สุดน่ารักที่จะมาโชว์ลีลาการขาย ท่าทางการหยิบมันมาเผาอย่างเชี่ยวชาญ ภายใต้รูปลักษณ์ภายนอกที่ดูเหมือนแมวยิ่งนัก พร้อมร่วมเขียนคำขอพร Ama (เอมะ) จากเทพเจ้าจิ้งจอกแห่งศาลเจ้าฟุชิมิ อินาริ พร้อมเลือกช้อปสินค้าของที่ระลึก และอิ่มอร่อยกับร้านอาหารในสไตล์เจแปนนิสอย่างจุใจกว่า 70 ร้านค้า อาทิ ซาซิมิ และซูชิหน้าต่างๆ, อูด้ง, เกี๊ยวซ่า, โอปันยากิ, ดังโงะ, ตุ๊กตาตั้งโต๊ะ, แมวนำโชค, ป้ายมงคล,และร้านค้าสไตล์ญี่ปุ่นอีกมากมาย
You must be logged in to post a comment Login