- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 22 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ออสก้า คาห์ลหวังเก็บชัยชนะให้ได้ทุกเกมที่เวียดนา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/12/1512361313313.jpg)
ม
เมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2560 เวลา 09.00
น. ที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล (High Performance Training Center) ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี นักเตะทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี ได้ลงฝึกซ้อมอย่างต่อเนื่อง เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนการแข่งขันฟุตบอลรายการพิเศษ U21 International Football Tournament 2017 ที่เมืองเกิ่นเทอ ประเทศเวียดนาม ระหว่างวันที่ 12-22 ธันวาคม 2560
โดยการฝึกซ้อม ฆูเลียน มาริน บาซาโล
เฮดโค้ชสแปนิช จากเอคโคโน แบ่งทีมออกเป็น 2 ชุด ซึ่งชุดแรกแบ่งไปเข้าฟิตเนส และอีกหนึ่งชุดลงสนามฝึกซ้อมเกี่ยวกับผู้เล่นแนวรับ ใช้เวลาเพียง 1 ชั่วโมง 30 นาที จึงแล้วเสร็จ
ภายหลังจากการฝึกซ้อม ออสก้า คาห์ล ตัวรุกทีมชาติไทย U21 ได้กล่าวถึงการฝึกซ้อมว่า ”การฝึกซ้อมดีมากครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับทีมเวิร์ค แท็คติกการเล่นเกมรุกหรือรับ มันเป็นการฝึกซ้อมให้เราเล่นบอลอย่างชาญฉลาด ซึ่งทำให้เราพัฒนาอย่างต่อเนื่อง”
“การแข่งขันที่เวียดนามถือว่าน่าสนุกสำหรับผม เพราะมีหลายทีมร่วมแข่งขัน โดยเฉพาะทีมโยโกฮามา จากญี่ปุ่น ถือเป็นทีมที่น่าสนใจ ซึ่งผมก็หวังว่าจะเก็บชัยชนะให้ได้ทุกเกมที่ลงแข่งขัน”
“ผมคิดว่าตอนนี้ทุกคนมีความพร้อมสำหรับการแข่งขันนี้ พวกเราจะทำให้ดีที่สุด เล่นให้เต็มที่ เพื่อทีมชาติไทย สุดท้ายเราก็หวังจะคว้าแชมป์ให้ได้ครับ”
สำหรับทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 21 ปี จะเก็บตัวฝึกซ้อมอยู่ที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล (High Performance Training Center) ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี จนถึงวันที่ 9 ธันวาคม และจะตัดตัวผู้เล่นเหลือ 20 คนสุดท้าย และจะเดินทางไปประเทศเวียดนาม ในวันที่ 10 ธันวาคมนี้ เพื่อลงแข่งขันฟุตบอลรายการพิเศษ U21 International Football Tournament 2017 ที่เมืองเกิ่นเทอ ประเทศเวียดนาม ระหว่างวันที่ 12-22 ธันวาคม 2560
โดยการแข่งขันรายการนี้มี 5 ชาติเข้าร่วมการแข่งขัน คือ ทีมชาติไทย U21, ทีมชาติเวียดนาม U21, ทีมชาติเวียดนาม U19, ทีมชาติเมียนมา U21, สโมสร โยโกฮามา U21 จากประเทศญี่ปุ่น
You must be logged in to post a comment Login