- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 18 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เคทีซีร่วมมือโรงแรมอนันตราจัดประกวดตกแต่งต้นคริสมาสต์การกุศล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/12/ktc-02.jpg)
“เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) โดยนางสาวปริม ปัญญาเสรีพร ผู้อำนวยการ – การตลาดเพื่อการท่องเที่ยวและสันทนาการ (โรงแรม) ร่วมกับ โรงแรมอนันตรา สยาม กรุงเทพฯ โดยนางสาวนันทน์นัดดา สุภัคธนสมบัติ ผู้อำนวยการฝ่ายสื่อสารการตลาดและประชาสัมพันธ์ จัดประกวดตกแต่งต้นคริสมาสต์เพื่อการกุศลประจำปีต่อเนื่องเป็นครั้งที่ 10 เพื่อร่วมเฉลิมฉลองเทศกาลแห่งความสุข ซึ่งการออกแบบต้นคริสมาสต์ของเคทีซีในปีนี้ตกแต่งด้วยวัสดุรีไซเคิล ภายใต้แนวคิด “นางฟ้าผู้พริ้วกายในสายลมแห่งเทศกาลรื่นเริงเพื่อความสดชื่นตลอดไป” (Billowing Angle of Ever-Green Holiday Cheer) โดยเพลินจันทร์ วิญญรัตน์ ดีไซเนอร์ที่เปี่ยมด้วยพรสวรรค์ ซึ่งเน้นการนำผ้าทอเส้นใยผสมของไทยมาใช้ในการออกแบบผลิตภัณฑ์จนเป็นที่ยอมรับจากหลายเมืองใหญ่ของโลก และเคยมีผลงานด้านการออกแบบให้กับมูลนิธิแม่ฟ้าหลวงเมื่อปี 2546 ทั้งนี้ ต้นคริสต์มาสดังกล่าวจะจัดวางไว้บริเวณสวนปาริชาติ ชั้น 1 โรงแรมอนันตรา สยาม กรุงเทพฯ จนถึงวันที่ 6 มกราคม 2561 เพื่อให้ประชาชนชื่นชม โดยรายได้ทั้งหมดจากการจัดงานครั้งนี้จะร่วมสมทบทุนมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง (ภาฯ) ยามยาก สภากาชาดไทย
You must be logged in to post a comment Login