- เสียเพราะรักPosted 20 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เทสโก้โลตัสเปิดสาขาบ้านตาขุนคาดกระตุ้นเศรษฐกิจท้องถิ่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/12/l01.jpg)
เบญจวรรณ อ่องศรี ผู้อำนวยการธุรกิจค้าปลีกภูมิภาคใต้ เทสโก้ โลตัส กล่าวว่า การเปิดสาขาใหม่แห่งนี้ เราจะสามารถเป็นฟันเฟืองเล็กๆ อีกตัวหนึ่งที่จะขับเคลื่อน และสนับสนุนยุทธศาสตร์การพัฒนาเศรษฐกิจของจังหวัด โดยเฉพาะอำเภอบ้านตาขุน ซึ่งเป็นแหล่งท่องเที่ยวที่สำคัญอีกหนึ่งแห่งของจังหวัดสุราษฎร์ธานี และส่งเสริมงานบริการด้านท่องเที่ยว เกษตรกรรม พาณิชยกรรม อุตสากรรม อย่างมีดุลยภาพ สำหรับสาขาบ้านตาขุน ทางเทสโก้โลตัส ได้ทำการว่าจ้างพนักงานประจำจากท้องถิ่นและจังหวัดใกล้เคียง กว่า 108 ตำแหน่ง และยังมีพนักงานชั่วคราวอีกหลายร้อยตำแหน่ง นอกจากโอกาสในการสร้างงาน สร้างเงิน และโอกาสทางธุรกิจ และคาดว่าสาขาแห่งนี้จะสามารถนำส่งและชำระภาษี ให้รัฐ ต่อปีไม่ต่ำกว่า 12 ล้านบาท อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย และนำเสนอสินค้าคุณภาพ ในราคายุติธรรม และจะรักษาไว้ซึ่งความเป็นเลิศ และมาตรฐานในทุกด้าน นอกจากมาตรฐานด้านบริการ เทสโก้ โลตัส สาขาบ้านตาขุน ยังมีนโยบายที่จะร่วมสนับสนุนชุมชนในพื้นที่ ซึ่งในวันนี้ได้มีการมอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนที่เรียนดี ความประพฤติดีในเขตอำเภอบ้านบ้านตาขุน จำนวน 100 ทุน เป็นจำนวนเงิน กว่า 1 แสนบาท ทั้งหมดนี้ คือส่วนหนึ่งของความตั้งใจ ในการเป็นเพื่อนบ้านและสมาชิกที่ดีของชุมชนและสังคม และปณิธานที่เทสโก้ โลตัส มุ่งมั่นเพื่อสังคนไทย
You must be logged in to post a comment Login