- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 23 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
“วิสเซล โกเบ”ยื่นจดหมายถึง “กิเลน” ขอดึงตัว “ธีราทร”ลุยเจ ลีก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/12/1514213882373.jpg)
หลังมีกระแสในตัวของ ธีราทร บุญมาทัน ในปี 2017 ว่ามีหลายทีมใน เจ ลีก ให้ความสนใจที่จะดึงตัวเจ้าของฉายา “เท้าซ้ายปีศาจ” ที่สื่อจากญี่ปุ่นตั้งให้เจ้าตัว ล่าสุด วิสเซล โกเบ ที่จบในลีกแดนปลาดิบด้วยอันดับ 9 ของซีซั่นที่ผ่านมา ได้ยื่นจดหมายอย่างเป็นทางการ ที่อยากจะดึงตัว “เจ้าอุ้ม”ไปร่วมทีม
โดย วิสเซล โกเบ ได้ยื่นจดหมายมาถึง เอสซีจี เมืองทองฯ เมื่อวันที่ 25 ธ.ค.ที่ผ่านมา เพื่อแสดงความสนใจที่อยากจะคุยกับผู้บริหารของ “กิเลนผยอง” อย่างแท้จริง เนื่องจากมีความต้องการในตัว ธีราทร บุญมาทัน ไปร่วมทัพเพื่อลุย เจ ลีก ซีซั่น 2018 อีกทั้งจะเข้ามาคุยในเร็ววันนี้อีกด้วย
ทั้งนี้ต้องยกเครดิตให้กับ “โค้ชแบน”ธชตวัน ศรีปาน กุนซือ เอสซีจี เมืองทองฯ ที่สามารถทำทีมให้มีการพัฒนาที่ก้าวระโดดในช่วง 2 ปีที่ผ่านมา ทั้งใน โตโยต้า ไทยลีก, ฟุตบอลถ้วย 2 รายการ ไปจนถึงการทะลุผ่านเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก 2017 เป็นครั้งแรกของประวัติศาสตร์สโมสร จนทีมใน เจ ลีก ให้การยอมรับในฝีเท้าของผู้เล่นไทยมากกว่าเดิม
“โก๋อุ้ม”ธีราทร บุญมาทัน ได้เปิดใจว่า “รู้สึกตื่นเต้นเหมือนกันครับที่รู้ว่า วิสเซล โกเบ สนใจ เพราะเป็นความฝันที่ผมอยากไปเล่น เจ ลีก สักครั้ง เพื่อพัฒนาตัวเองกลับมารับใช้ทีมชาติไทยในอนาคต แต่ผมขอมีสมาธิกับ เอสซีจี เมืองทองฯ ก่อน เนื่องจากยังมีภารกิจที่สำคัญในนัดสอง ของโตโยต้า แม่โขง คลับ แชมเปี้ยนส์ชิพ ในวันที่ 6 ม.ค.61 รวมทั้งการเล่นใน เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ลีก 2018 รอบเพลย์ออฟ เพราะผมเองอยากจะพาทีมเข้ารอบแบ่งกลุ่มให้ได้อีกครั้ง”
หากว่า ธีราทร บุญมาทัน ได้โอกาสไปร่วมทีม วิสเซล โกเบ จะทำให้เขากลายเป็นแข้งไทยรายที่ 3 ในการลุยลีกสูงสุดของญี่ปุ่น ต่อจาก ชนาธิป สรงกระสินธ์ (คอนโดเล่ ซัปโปโร) และ ธีรศิลป์ แดงดา (ซานเฟรซเช่ ฮิโรชิม่า)
You must be logged in to post a comment Login