- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 20 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
มิวเซียมสยาม ชวนชมนิทรรศการ“ใจ ดู หู ฟัง: สัมผัสภาพพ่อด้วยหัวใจ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/12/Poster.jpg)
มิวเซียมสยามร่วมกับสถาบันคนตาบอดแห่งชาติเพื่อการวิจัยและพัฒนา และสหมงคลฟิล์ม ชวนเที่ยวนิทรรศการเพื่อผู้พิการทางการมองเห็น“ใจ ดู หู ฟังครั้งที่ 1: สัมผัสภาพพ่อด้วยหัวใจ”โดยผู้เข้าชมจะได้ น้อมรำลึกและชื่นชมในพระบารมี พระอัจฉริยภาพ และพระราชกรณียกิจของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร(รัชกาลที่ 9) ผ่านการใช้โสตสัมผัส ประกอบสื่อพิพิธภัณฑ์ อาทิ คำบรรยายภาพอักษรเบรลล์ พร้อมบริการเสียงบรรยายภาพ ภาพนูนต่ำ ภาพพิมพ์สามมิติ ตลอดจนรับชมภาพยนตร์ในรูปแบบเสียงบรรยายภาพที่จัดทำขึ้นโดยเฉพาะที่คนทั่วไปและผู้ที่บกพร่องทางการมองเห็น สามารถชมนิทรรศการได้พร้อมๆ กัน
ผู้สนใจสามารถเข้าชมนิทรรศการโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ระหว่างวันที่ 23 ธันวาคม 2560 ถึง 21 มกราคม 2561 ตั้งแต่เวลา 10.00 – 18.00 น. ทุกวันอังคาร – วันอาทิตย์ (ปิดทำการวันจันทร์) ณ มิวเซียมสยาม ท่าเตียน กรุงเทพฯสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-225-2777 หรือ www.facebook.com/museumsiamfan
You must be logged in to post a comment Login