- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
การแข่งขันกีฬาขี่ม้าโปโล “All Asia Cup 2018” รอบชิงชนะเลิศ ดาราเซเลบริตี้จัดเต็มโก้หรูตบเท้าเข้าร่วมงาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/01/po01.jpg)
การแข่งขันกีฬาขี่ม้าโปโล ออล เอเชีย คัพ 2018 (All Asia Cup 2018) เป็นหนึ่งในรายการแข่งขัน ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในทวีปเอเชีย จัดขึ้นเป็นครั้งที่4 โดยสมาคมกีฬาขี่ม้าโปโลแห่งประเทศไทย เพื่อพัฒนาศักยภาพนักกีฬาขี่ม้าโปโลในทวีปเอเชีย สำหรับการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศในครั้งนี้เป็นการพบกันระหว่างทีมชาติไทย พบกับทีมชาติ ฟิลิปปินส์ณ สนาม วี เอสสปอร์ตคลับ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ
ในงานนี้ได้รับเกียรติจากพล.ต. จารึก อารีราชการัณย์รองประธานและเลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทย เป็นประธานในการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศพร้อมด้วยคุณกนกศักดิ์ ปิ่นแสง นายกสมาคมกีฬาขี่ม้าโปโลแห่งประเทศไทยคุณวิชัย ศรีวัฒนประภา ผู้ก่อตั้งสมาคมกีฬาขี่ม้าโปโลแห่งประเทศไทยร่วมแสดงความยินดีกับทีมที่คว้าแชมป์ในปีนี้ นอกจากนี้ยังได้รับเกียรติจากน.พ.วารินทร์ตัณฑศุภศิริรองเลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิคแห่งประเทศไทยพร้อมด้วยคุณมารีอา อาลีเซีย กุซโซนี เดโซนเซน เอกอัครราชทูตสาธารณรัฐอาร์เจนตินาประจำประเทศไทย และคุณฮาจี อิซมาอิล บิน ฮาจี อับดุล มานัป เอกอัครราชทูตบรูไนดารุสซาลามประจำประเทศไทย ร่วมชมการแข่งขันกีฬาขี่ม้าโปโลรอบชิงชนะเลิศในครั้งนี้ด้วย
ส่วนบรรยากาศของงานในครั้งนี้ ได้เนรมิตสถานที่จัดงานให้อบอวลไปด้วยกลิ่นอายความเป็นตะวันออก ภายใต้คอนเซ็ปต์“Odyssey to the Orient” อย่างอลังการเปิดตัวด้วยโชว์ “Equestrian Glory of Warrior”ต่อด้วยการแสดงเปิดงานที่ใช้ชื่อโชว์ตามคอนเซปต์ของงาน คือ “Odyssey to the Orient”โดยมี คริส หอวัง ร่วมเชิญถ้วยรางวัล All Asia Cup2018 เพื่อให้แขกทุกท่านได้สัมผัสมนต์เสน่ห์แห่งตะวันออกที่สะกดสายตาของเหล่าเซเลบริตี้ชื่อดังทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ ดร. วิชิต สุรพงษ์ชัย, ประวิทย์-อรัญญา มาลีนนท์, ภูริต-นิสามณี ภิรมย์ภักดี, ปิ๋ม-ณัฐปรี พิชัยรณรงค์สงคราม, แสนดี พูนทรัพย์มณี, ณชา จึงกานต์กุลและดารา นักแสดงชื่อดังอย่าง ศรีริต้า เจนเซน, พิม–ซอนย่า, ไอซ์ ปรีชญา, โย่ง- ก้อย ,ฝ้าย-เวฬุรีย์ ดิษยบุตร, แนน-กฤตพรหาญโยธิน, มังกร-ปภาวิน หงส์ขจร, ไอซ์ – อามีนา, แชมป์- ชนาธิปและสุดยอดไฮไลท์ที่ทุกคนรอคอยคือผู้ชมจะลงไปย่ำสนามStomping the Divots สัมผัสหญ้านุ่มๆ ซึ่งเป็นประเพณีที่สำคัญของผู้เข้าชมการแข่งขันกีฬาขี่ม้าโปโลเพื่อกลบดินและเกลี่ยรอยเท้าม้าให้พื้นสนามเรียบ และเปิดโอกาสให้ผู้ชมได้โอกาส พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนทัศนะกัน รวมถึงให้แขกผู้มีเกียรติที่มาได้ประชันชุดสำหรับการประกวด Best Dressed Awardsในสนามโปโลช่วงพักการแข่งขัน ปิดท้ายด้วยการมอบรางวัลม้าฝีเท้าดี (Best Pony Award) และรางวัลผู้เล่นทรงคุณค่า (MVP)ต่อด้วยรางวัลขวัญใจช่างภาพ (Best Photogenic) และรางวัลสุดท้ายเป็นรางวัลอันแสนตื่นเต้นของค่ำคืนคือรางวัล Best Dressed Awards ให้กับสุภาพสตรีและสุภาพบุรุษที่แต่งกายโดดเด่นและเข้าคอนเซ็ปต์ “Odyssey to the Orient”มากที่สุด
You must be logged in to post a comment Login