- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 10 mins ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
กัวฟู่เฉิง รับบทซุนหงอคงอีกครั้งใน “ไซอิ๋ว 3” (The Monkey King 3)”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/02/Still-MK3.jpg)
โมโนฟิล์ม พาคุณไปพบกับความสนุกสุดมันส์กับภาพยนตร์แฟนตาซีเหนือจินตนาการ ของตำนานการผจญภัยสะท้านพิภพใน “ไซอิ๋ว 3 ตอน ศึกราชาวานรตะลุยเมืองแม่ม่าย” (The Monkey King 3) กับการกลับมารับบท ซุนหงอคงอีกครั้งของ กัวฟู่เฉิง พร้อมด้วยนักแสดงมากฝีมืออย่าง เฝิงเส้าเฟิง เสี่ยวเสิ่นหยาง และ หลอจ้งเสียน อีกทั้งยังได้นักแสดงดังอย่าง จ้าวลี่อิง รับบทราชนีแห่งเมืองแม่ม่าย กำกับโดย เจิ้งป๋อไฉ่ ผู้กำกับมือรางวัลที่กวาดรายได้ถล่มทลายจากภาพยนตร์ภาคก่อนมาแล้ว
โดยภาคนี้ กัวฟู่เฉิง เผยว่า “ภาคแรกผมได้รับบท ปีศาจวัวกระทิง มันก็ไม่ได้กดดันอะไรนัก แต่พอมาภาค 2 และภาคนี้ ผมได้รับเลือกให้รับบทเป็นซุนหงอคง ผมว่ามันเป็นอะไรที่ค่อนข้างหนัก เพราะด้วยเทคนิคการแต่งหน้าที่ต้องติดขนทั้งหน้าและตัวมันทำให้ผมลำบากมาก ผมไม่สามารถกินข้าวได้ และยาแก้แพ้ คือสิ่งที่ผมต้องมีติดตัวตลอดเวลาเลย ส่วนบทซุนหงอคงในภาคนี้ มีซีนอารมณ์เยอะมาก เขาต้องสื่อถึงอารมณ์ความเป็นห่วงอาจารย์มากกว่าภาคก่อน ซึ่งผมรู้สึกผ่อนคลายเวลาได้เล่นและส่งอารมณ์ของตัวละครในภาคนี้”
ภาพยนตร์เรื่อง “ไซอิ๋ว 3 ตอน ศึกราชาวานรตะลุยเมืองแม่ม่าย” (The Monkey King 3) เป็นการผจญภัยสุดท้าทายของตำนานไซอิ๋ว เมื่อ พระถังซัมจั๋ง ซุนหงอคง ซัวเจ๋ง และตือโป๊ย ได้เดินทางผ่านเข้าเมืองแม่ม่ายโดยบังเอิญ และราชินีของเมืองนี้ได้ตกหลุมรักพระถังซัมจั๋ง จึงทำให้มีการสั่งประหารพระถังซัมจั๋ง พร้อมศิษย์ทั้ง 3 แต่แล้วความสงบของเมืองนี้ได้จบลง เมื่อปีศาจน้ำได้ปรากฏตัวขึ้นพร้อมกับความแค้นที่จะทำลายเมืองแม่ม่ายแห่งนี้ ทำให้ซุนหงอคง และศิษย์น้องทั้ง 2 ต้องทำทุกทางเพื่อช่วยอาจารย์และเมืองนี้ไว้ให้ได้
เตรียมพบกับมหากาพย์การผจญภัยสะท้านพิภพ และภยันตรายที่คาดไม่ถึงใน “ไซอิ๋ว 3 ตอน ศึกราชาวานรตะลุยเมืองแม่ม่าย” (The Monkey King 3) 1 มีนาคมนี้ ในโรงภาพยนตร์
You must be logged in to post a comment Login