- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 23 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ปตท.สผ.มอบเงินสนับสนุนสมาคมคนตาบอดในโครงการ S2S Fly High
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/02/PTTEP.jpg)
นายสมพร ว่องวุฒิพรชัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท ปตท.สำรวจและผลิตปิโตรเลียม จำกัด (มหาชน) หรือ ปตท.สผ. มอบเงินสนับสนุนจำนวน 200,000 บาท ให้กับนายต่อพงศ์ เสลานนท์ นายกสมาคมคนตาบอดแห่งประเทศไทยและประธานคณะกรรมการมูลนิธิสถาบันดนตรีคนตาบอด เพื่อสนับสนุนโครงการ S2S Fly High ของมูลนิธิฯ ซึ่งเป็นโครงการที่มุ่งเน้นการพัฒนาศักยภาพทางด้านดนตรีของศิลปินผู้พิการทางสายตา โดยเริ่มตั้งแต่ความรู้พื้นฐาน จนสามารถสร้างสรรค์ผลงานดนตรีให้ทัดเทียมศิลปินมืออาชีพ รวมทั้งปรับปรุงห้องบันทึกเสียงของมูลนิธิฯ ซึ่งเป็นองค์ประกอบสำคัญเบื้องต้นของการพัฒนาผลงานเพลงของศิลปินผู้พิการทางสายตาด้วย
You must be logged in to post a comment Login