- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“ซีคอนสแควร์”เชิญชมผลงานศิลปะเด็ก จากจินตนาการอันบริสุทธิ์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/03/seecon.jpg)
“ซีคอนสแควร์” เชิญชมการแสดงผลงานศิลปะเด็กที่ถ่ายทอดจากมุมมองและจินตนาการอันแสนบริสุทธิ์ในงาน “Through the eyes of innocence” ระหว่าง วันที่ 9-18 มีนาคม 2561 ลานติวเตอร์ชั้น 3 ศูนย์สรรพสินค้าซีคอนสแควร์ถนนศรีนครินทร์สัมผัสความงามทางศิลปะการแสดงออกตามจินตนาการ ความคิดสร้างสรรค์อันสนุกสนาน ผ่านผลงานจิตรกรรมสีอะคริลิคบนผ้าแคนวาสกว่า 220ผลงาน จาก 11ศิลปินทายาทผู้มีชื่อเสียง ได้แก่ ด.ช.ทิศธรรม์กาญจนพาสน์อายุ: 8 ปีชื่อภาพ: Rainbow Thunderแนวคิด: วาดภาพจากความรู้สึกที่อิสระ ใช้รูปทรงเชื่อมต่อกันโดยใช้รูปทรงเลขาคณิตง่ายๆ มาวาดทับซ้อนเรียงกัน จนเป็นรูปทรงแปลกประหลาดในมุมมองของด.ช.ทิศธรรม์ด.ญ.พรรณษา นพคุณอายุ: 8 ปีชื่อภาพ: Feast of Colorsแนวคิด: เป็นภาพวาดเลียนแบบศิลปินในมุมมองของด.ญ.พรรณษา ภาพเลยมีสีสันสนุกสนานด.ญ.อัจฉริยา พีชานนท์อายุ: 8 ปีชื่อภาพ: Flower and The Riverแนวคิด: มาจากความชื่นชอบภาพวิวธรรมชาติที่มีดอกไม้สีสวยๆ ลำธารใสๆ ดูแล้วสดชื่นมีความสุขทำให้อยากไปเที่ยวสถานที่แบบนี้ด.ญ.ฐิตาภา สิมะพิชัยเชษฐอายุ: 8 ปีชื่อภาพ: My Mona Lisaแนวคิด: เลโอนาร์โด ดา วินชี วาดภาพMona Lisa ไว้สวยมาก ทำให้เกิดความรู้สึกประทับใจอยากวาดให้ได้เหมือนศิลปินระดับโลกด.ญ.อณิสสา บุนนาคอายุ: 8 ปีชื่อภาพ: Pastel Princessแนวคิด: มาจากความชื่นชอบการ์ตูนเทพนิยายที่มีเจ้าหญิงแสนสวย จึงเลือกวาดภาพเจ้าหญิงนิทราซึ่งเป็นเจ้าหญิงที่รู้สึกประทับใจด.ญ.ปัณณพัฒน์ลอร์ริแมนอายุ: 6 ปีชื่อภาพ: Christmas Dayแนวคิด: เกิดจากความรู้สึกตื่นเต้นตอนได้เห็นของขวัญในวันคริสต์มาส และพอมีหิมะตก ก็จะรู้สึกตื่นเต้นที่จะได้เล่นหิมะจึงถ่ายทอดความรู้สึกนี้ออกมาเป็นภาพ ด.ญ.นภิสา ซองทองอายุ: 8 ปีชื่อภาพ: Japanese Wonderแนวคิด: มาจากความชอบดอกซากุระ จึงนำมาวาดกับยูนิคอร์นสีรุ้งซึ่งเป็นตัวการ์ตูนที่ชื่นชอบมากเช่นกัน รวมถึงผลงานของ ด.ช.เบญจ บุนนาค,ด.ญ.ลิลิณกาญจนพาสน์,ด.ช.ภาสวัฒน์ พีชานนท์และด.ญ.พิมพ์นิภาปัณณพัฒน์
You must be logged in to post a comment Login