- เบี้ยแก้Posted 23 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 2 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 3 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ธพว.ผนึกพลังม.อุบลฯเปิด Joint Spaceพื้นที่ปลุกไอเดียปั้นผู้ประกอบการเอสเอ็มอี-สตาร์ทอัพยุคใหม่ชั้นยอด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/03/joint.jpg)
ธนาคารพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมแห่งประเทศไทย (SME Development Bank) หรือ ธพว.ร่วมมือกับมหาวิทยาลัยอุบลราชธานีจัดโครงการ Co-Working Spaceเปิดให้บริการ“Joint Space” อย่างเป็นทางการ ตั้งอยู่ที่ถนนเทพโยธี อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานีเพื่อเป็นพื้นที่ทำงาน จัดประชุมพัฒนาผู้ประกอบการหน้าใหม่เปิดโอกาสให้กลุ่มสตาร์ทอัพ เอสเอ็มอีฟรีแลนซ์ นักเรียน นักศึกษา และประชาชนทั่วไปที่สนใจเริ่มต้นธุรกิจใหม่หรือต่อยอดธุรกิจเดิมเข้ามาใช้ประโยชน์ร่วมกันภายในมีบริการครอบคลุมรอบด้านรวมถึง สิ่งอำนวยความสะดวกพร้อมเหมาะแก่การทำงาน ก่อให้เกิดแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลงานคุณภาพเช่น อุปกรณ์สำนักงาน สัญญาณอินเตอร์เน็ตห้องประชุมย่อย ห้องสัมมนา ห้องสตูดิโอถ่ายภาพ และพื้นที่ Free Zone เป็นต้น นอกจากนั้นธนาคารได้เตรียมบริการที่ปรึกษาทางธุรกิจ และให้คำแนะนำการเขียนแผนธุรกิจแก่ผู้สนใจอยากเริ่มต้นสร้างธุรกิจเป็นของตัวเองเปิดบริการทุกวัน จันทร์-ศุกร์ 09.00-20.00 น. และเสาร์-อาทิตย์ 09.00-21.00 น. ติดต่อใช้บริการ โทร.087-453-7901 และ 094-514-1313
You must be logged in to post a comment Login