- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ควอลิตี้พลัสเอสเทติคร่วมโครงการวิจัยและพัฒนาการสร้างมูลค่าเพิ่มของผลผลิตทางการเกษตร
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/04/01-1.jpg)
บริษัท ควอลิตี้พลัสเอสเทติคอินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด และ สถาบันค้นคว้าและพัฒนาผลิตผลทางการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตรมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ร่วมทำข้อตกลงความร่วมมือโครงการวิจัยและพัฒนาการสร้างมูลค่าเพิ่มของผลผลิตทางการเกษตร
เมื่อวันที่ 29 มีนาคม 2561 ประธานบริษัทควอลิตี้พลัสเอสเทติค จำกัดนายอัษฎา เทพยศและ กรรมการผู้จัดการ บริษัทควอลิตี้พลัสเอสเทติค จำกัด นายวุฒิพงษ์ ผาณิตเศรษฐกรลงนามข้อตกลงความร่วมมือโครงการวิจัยและพัฒนาการสร้างมูลค่าเพิ่มของผลผลิตทางการเกษตร ร่วมกับ ผู้อำนวยการสถาบันค้นคว้าและพัฒนาผลิตผลทางการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตรนางมะลิวัลย์ หฤทัยธนาสันติ์ และ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารสถาบันค้นคว้าและพัฒนาผลิตผลทางการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตร นางสาวพิลาณี ไวถนอมสัตย์ ณ สถาบันพัฒนาผลิตผลทางการเกษตร โดยการลงนามความร่วมมือครั้งนี้เป็นการร่วมมือระหว่างบริษัทควอลิตี้พลัวเอสเทติค จำกัด ผู้ผลิตเครื่องสำอางและส่งออกสารสกัดของประเทศไทยและมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ซึ่งถือเป็นการทำความร่วมมือระหว่างภาคเอกชนและภาครัฐบาล ตอบสนองนโยบายของรัฐบาลซึ่งส่งเสริมให้ภาครัฐและเอกชนทำงานร่วมกันเพื่อขับเคลื่อนเศรษฐกิจทั้งในและต่างประเทศ โดยความร่วมมือครั้งนี้บริษัทควอลิตี้พลัสเอสเทติคจำกัดได้นำสารสกัดที่เป็นผลผลิตจากงานวิจัยของมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ส่งออกสู่ตลาดสารสกัดต่างประเทศ
โดย ประธานบริษัทควอลิตี้พลัสเอสเทติค จำกัดนายอัษฎา เทพยศ ได้ให้สัมภาษณ์ว่า “การร่วมลงนามในครั้งนี้ถือเป็นการพลิกโฉมหน้าตลาดสารสกัดไทย เนื่องจากสถาบันค้นคว้าและพัฒนาผลิตผลทางการเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตรเป็นการนำผลงานวิจัยที่มีคุณภาพเข้าสู่ตลาดสารสกัดโลก โดยเป็นการสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับผลผลิตทางการเกษตรของไทย รวมถึงช่วย เพิ่มขีดความสามารถการแข่งขันในภาคอุตสาหกรรมเครื่องสำอางไทยในต่างประเทศ และการร่วมมือครั้งนี้เป็นการส่งเสริมนโยบายของรัฐบาล ที่ให้ภาครัฐและเอกชนทำความร่วมมือกันเพื่อขับเคลื่อนเศรษฐกิจไทย ทั้งมีทางบริษัทควอลิตี้พลัสฯ มีแผนที่จะจัดทำหลักสูตรผู้ประกอบการในอุตสาหกรรมเครื่องสำอางอีกด้วย ”
You must be logged in to post a comment Login