- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ททท.จัดงานใหญ่ Songkran Food Fest: Taste of Thai Tradition
การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ร่วมกับ ออล ออฟ ลัค กลุ่มวังขนาย และศูนย์การค้าสยามพารากอน สืบสานประเพณีไทยต้อนรับเทศกาลสงกรานต์ ชูสุดยอดต้นตำรับรสชาติแท้อาหารไทยเลื่องชื่อ จัดงาน Songkran Food Fest: Taste of Thai Tradition ภายใต้โครงการ “Bangkok Street Food” ยกขบวนอาหารไทยเมนูเด็ดดั้งเดิมกว่า 42 ร้านดัง อาทิ ข้าวแช่เพชรบุรีตลาดนางเลิ้ง หมูทอดชาววังศิริราชวังหลัง มุนาโรตีชา-กาแฟ บ้านขนมไทยชาววังดิโอลด์สยาม แม่กี่ราชวัตรสาคูไส้หมูและข้าวเกรียบปากหม้อ หอยทอดชาวเล กุ้ยช่ายคุณแม่ ลอดช่องเซ็นหลุยส์ เป็นต้น
ผู้สนใจร่วมชม ชิม ช้อป แชร์ ได้ในงาน Songkran Food Fest: Taste of Thai Tradition วันที่ 12-16 เมษายน 2561 ตั้งแต่เวลา 11.00 – 21.00 น. ณ ลานพาร์คพารากอน และดิสคัพเวอรี่ พลาซ่า
You must be logged in to post a comment Login