- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
มมร จัดประกวดหนูน้อยวัฒนธรรมไทย หัวใจพระพุทธศาสนา มุ่งปลูกฝังคุณธรรมแก่เยาวชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/05/mbu.jpg)
มมร ชวนน้องๆ ร่วมสืบสานวัฒนธรรมไทยในกิจกรรม MBU Challenge Kids “ประกวดหนูน้อยวัฒนธรรมไทย หัวใจพระพุทธศาสนา” เพื่อส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม และวัฒนธรรมไทย แก่เยาวชนของชาติ ให้มีจิตใจที่อ่อนน้อมถ่อมตน มีกริยามารยาทดี พูดจาดี ประพฤติตนดี ถือเป็นเอกลักษณ์ของชาติที่มีความสำคัญอย่างยิ่งอีกประการหนึ่งควบคู่กับสังคมไทย สำหรับน้องๆที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรม มีคุณสมบัติดังนี้ เป็นเพศชาย หรือ เพศหญิง ช่วงอายุ 4 – 8 ปี ผู้ชนะเลิศจะได้รับถ้วยรางวัลจากพระเทพบัณฑิต อธิการบดี มมร พร้อมลุ้นเงินรางวัลอีกมากมาย น้องๆที่เข้าร่วมกิจกรรมได้รับเกียรติบัตรทุกคน สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.facebook.com/MBUChallengeKids ซึ่งกิจกรรมจะจัดขึ้นในวันที่ 25 – 29 พฤษภาคม 2561 ณ บูธพาวิลเลี่ยนอาคารธรรมสถาน มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย (มมร) ลานคนเมือง หน้าศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร สอบถามโทร 086-3419978
You must be logged in to post a comment Login