- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
มูลนิธิเอสซีจี ปลุกพลังคนรักษ์ป่า ร่วมกิจกรรมPAINT FOR HEROES รวมมือเรา เพื่อคนเฝ้าป่าไม่ต้อง “ห่วงหน้าพะวงหลัง” อีกต่อไป
มูลนิธิเอสซีจีผสานพลังความร่วมมือกรมอุทยานแห่งชาติสัตว์ป่าและพันธุ์พืชพร้อมด้วยหน่วยงานภาคเอกชนและภาคประชาสังคมจัดโครงการ“HANDS FOR HEROES”รวมมือเราเพื่อคนเฝ้าป่า ส่งเสริมให้ทุกภาคส่วนในสังคมตระหนักถึงความสำคัญของผู้พิทักษ์ป่าและร่วมเป็นพลังเพื่อสนับสนุนการทำงานของผู้พิทักษ์ป่าผ่านกิจกรรมต่างๆ โดยนำร่องจัดกิจกรรมแรก “PAINT FOR HEROES”ขึ้นในงานแถลงข่าวเปิดตัวโครงการฯ ในวันเสาร์ที่2มิถุนายน2561พร้อมเชิญชวนให้ทุกคนมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างแรงใจเพื่อผู้พิทักษ์ป่ากับกิจกรรมเพ้นต์เสื้อเพื่อคนเฝ้าป่า การประมูลเสื้อจากฝีมือของศิลปิน ดารา และบุคคลที่มีชื่อเสียงจากหลากหลายวงการอาทิ เป้สีน้ำ ครูสังคม ทองมี รศ.ทินกร กาษรสุวรรณ ลำพู กันเสนาะ เหมี่ยว-ปวันรัตน์นาคสุริยะ โน้ต-วัชรบูลลี้สุวรรณอ.ศศินเฉลิมลาภ และหมอล็อต-น.สพ.ภัทรพลมณีอ่อน ฯลฯ เพื่อสมทบทุนจัดซื้อชุดอุปกรณ์ลาดตระเวนให้กับเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่า นอกจากนี้ยังมีนิทรรศการโครงการฯและนิทรรศการของเครือข่ายเพื่อนผู้พิทักษ์ป่าซึ่งเป็นเครือข่ายผู้ทำงานด้านสิ่งแวดล้อมจากทั่วประเทศรวมทั้งการแสดงดนตรีจากผู้พิทักษ์ป่าที่มาร่วมถ่ายทอดเรื่องราวแห่งผืนป่าผ่านบทเพลง สำหรับผู้สนใจสามารถร่วมเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรมPAINT FOR HEROES ได้ตั้งแต่เวลา13.00น. เป็นต้นไปณ ลานกิจกรรมด้านหน้าหอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร
สามารถติดตามข้อมูล ข่าวสาร รายละเอียดของกิจกรรมต่างๆ ของโครงการ“HANDS FOR HEROES” ผ่านทางเฟซบุ๊กแฟนเพจ“HANDS FOR HEROES” หรือ https://www.facebook.com/handsforheroes/
You must be logged in to post a comment Login