- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
เคทีซีรับรางวัลสุดยอดองค์กรด้านความปลอดภัยประจำเอเชียตะวันออกเฉียงใต้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/06/KTC-VISA-1.jpg)
นายวิรัช ไพสิฐเศวต (ขวา) รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารอาวุโส – ปฏิบัติการ “เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) รับมอบรางวัล “Champion Security Award South-East Asia” (สุดยอดองค์กรด้านความปลอดภัยประจำภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้) จากมิสเอเลน ริชชี่ (ซ้าย) Vice Chairman, Risk and Public Policy วีซ่า อินเตอร์เนชั่นแนล ในงานประชุม “วีซ่า เอเชียแปซิฟิก ซีเคียวริตี้ ซัมมิท 2018” (Visa Asia Pacific Security Summit 2018) ซึ่งจัดขึ้นโดยวีซ่า อินเตอร์เนชั่นแนล ณ ราฟเฟิลส์ ซิตี้ คอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ ประเทศสิงคโปร์ เมื่อเร็วๆ นี้
การมอบรางวัล “Champion Security Award South-East Asia” นี้ ทางวีซ่า อินเตอร์เนชั่นแนล จัดขึ้นเพื่อเชิดชูและยกย่ององค์กรสมาชิกวีซ่าที่มีการดำเนินงานยอดเยี่ยม โดยจะพิจารณาจากศักยภาพในการบริหารจัดการความเสี่ยงที่ดีมีประสิทธิภาพ มีความแข็งแกร่งในการปฏิบัติงาน รวมทั้งให้ความร่วมมือในการบริหารความเสี่ยงด้านต่างๆ และยังมีความเป็นผู้นำในด้านดิจิทัลอีกด้วย ซึ่งเคทีซีเป็นสถาบันการเงินรายเดียวในประเทศไทยที่ได้รับรางวัล
You must be logged in to post a comment Login