- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“ไทยบริดจสโตน”เฟ้นหาเยาวชนเข้าร่วมโครงการBridge 2 Inventor สะพานสานฝันนักประดิษฐ์ ปีที่ 11
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/06/Bridge2inventor.jpg)
ข่าวดี สำหรับน้องๆ นักประดิษฐ์ ระดับม.ปลาย ทั้งหลายที่สนใจในเรื่องการประดิษฐ์คิดค้นสิ่งแปลกๆ ใหม่ๆ ต้องไม่พลาดโครงการนี้!! Bridge 2 Inventor สะพานสานฝันนักประดิษฐ์ การประกวดโครงงานสิ่งประดิษฐ์ ในหัวข้อ “สิ่งประดิษฐ์อัจฉริยะเพื่อการกีฬาสำหรับคนพิการ” ที่มีทางผู้ใหญ่ใจดีอย่าง บริษัท ไทยบริดจสโตน จำกัด ซึ่งจัดขึ้นเป็นปีที่ 11 แล้ว โดยจะเฟ้นหาเยาวชนหัวกะทิจากทั่วประเทศ ร่วมออกแบบสิ่งประดิษฐ์และเทคโนโลยีเพื่อคนพิการ ชิงเงินรางวัลกว่า 400,000 บาท ไม่เพียงเท่านั้นนะเด็กๆ ผู้ชนะจะได้รับทุนการศึกษาตลอด 4 ปีเต็มในรั้วมหาวิทยาลัย โครงการดีๆแบบนี้ต้องรีบกันหน่อยเพราะจะหมดเขตรับสมัครวันที่ 20 มิ.ย. นี้แล้วนะจ๊ะ ถ้าคิดว่ามีดี มีของ มาโชว์กันได้เลย สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ เฟสบุ๊ก B2i Challenge จ้า…
You must be logged in to post a comment Login