- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะชู“รสดีเมนู”หวังเจาะตลาดต่างประเทศในงาน THAIFEX 2018
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/06/ayi.jpg)
บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด นำโดย มร.คะโอะรุ คุระชิมะ(กลาง) กรรมการผู้จัดการใหญ่ร่วมจัดแสดงสินค้าในงาน“THAIFEX WORLD OF FOOD ASIA 2018”โดยนำเสนอ “ผงปรุงรสสำเร็จ รสดีเมนู”ผ่านเมนูต้นตำรับไทยยอดนิยม อาทิ ต้มยำกุ้งน้ำข้น ต้มข่าไก่ แกงเขียวหวาน กะเพรา ฯลฯมุ่งเจาะกลุ่มนักลงทุนจากต่างประเทศ หวังขยายช่องทางการตลาดทั้งแถบภูมิภาคเอเชียและตลาดโลกที่ชื่นชอบอาหารไทยนับเป็นอีกหนึ่งสินค้านวัตกรรมของอายิโนะโมะโต๊ะ ในการใช้องค์ความรู้ความเชี่ยวชาญหลักด้านรสชาติอูมามิ มาพัฒนาต่อยอดผลิตภัณฑ์ใหม่เพื่อส่งมอบความอร่อยให้กับผู้บริโภค อีกทั้งยังช่วยเพิ่มความสะดวก ลดระยะเวลาในการปรุง ตอบโจทย์วิถีชีวิตที่เร่งรีบ ทั้งนี้ เพื่อให้ผู้บริโภค “กินดี มีสุข” สอดรับกับนโยบาย “การสร้างคุณค่าร่วมกับสังคมของอายิโนะโมะโต๊ะ” อันเป็นสิ่งที่บริษัทฯ ยึดปฎิบัติเสมอมา
งานแสดงสินค้า “THAIFEX WORLD OF FOOD ASIA 2018” จัดขึ้นมื่อเร็วๆ นี้ ณ ศูนย์การแสดงสินค้าและการประชุมอิมแพ็ค เมืองทองธานี
You must be logged in to post a comment Login